บริการ Server > บริการ Server Run EA 500 / ปี

แนะนำ บริการ Server Run EA คุณภาพสูงราคาเริ่มต้น 500 บาท ต่อ ปี เท่านั่น

<< < (2/62) > >>

D_Diamond:
เซิฟเวอร์ฟรีก็ไม่เคยใช้ ไม่รู้จักครับ รู้จักแต่ VPS  ;D
อันนี้ไม่ใช่ vps ใช่ไหมครับ  HDD1GB คงลงวินโดว์ไม่ได้

ดูจากแพลน แล้ว งง แชร์แรม 8GB

เห็นคำว่า แชร์ แล้วรู้สึกมันอึดอัด ไม่เป็นส่วนตัว

ไม่มี vps ถูกๆมั่งเหรอครับ  แรม1GB ซัก 10ดอล/เดือน  ;D

admin:
ไม่ใช้ Vps ครับมันเป้น Remote Desktop Service ครับคือการที่เครื่อง Server สร้าง Usermane ให้สมาชิกเข้าใช้งานครับ เมื่อสมาชิก login เข้ามาก็จะเจอหน้าจอ desktop ของตัวเองครับ และที่เก็บไฟล์ของ User เอง user คนอื่นไม่สามารถเข้ามาดูได้ครับ แล้ว 8 GB ที่แชร์ คือ Ram ของเครื่องครับ ใช้ในการเข้าระบบครั้งแรกกับรันโปรแกรมขึ้นมาครับ  จากนั่นระบบจะจัดสรร vituarl Memory ให้สมาชิกแต่ละคนไปซึงจะใช้ จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการใช้งานของ user  ระบบนี้จะเร็วกว่า vps ตรงที่ใช้ทรัยพยากรของเครื่อง server ได้โดยตรง ไม่ต้องผ่านการจำลอง ซึง server ตัวหนึ่งถ้าตั้ง vps จริงๆได้ 4-5 ตัวครับ vps ถึงทำงานเร็วถ้าตัั้งมากกว่านั่น vps อีดแน่นอนครับ แต่อาจมีข้อเสียคือ มีความรู้สึกไม่เป้นส่วนตัวเวลาจะไปเรียกดู folder ของเราจะเห็นรายชื่อ folder ของคนอื่นครับ ถึงแม้จะเข้าไปดูของเค้าหรือเค้าจะมาดูของเราไม่ได้ก็ตาม ครับ ข้อมูลเพิ่มเติม
 http://www.microsoft.com/en-us/server-cloud/windows-server/remote-desktop-services.aspx

ส่วน vps ถูกๆๆนี้เลยครับ http://burst.net/winvps.shtml  ผมเอาไวโหลด bit อย่างเดียวครับ

D_Diamond:
ขอบคุณมากครับ

แล้วยังงี้ถ้าสมาชิกคนใดรีสตาร์ทขึ้นมา  ไม่โดนกันหมดเหรอครับ

ถ้ารีสตาร์ทของใครของมันได้นี่ดีมากเลย วิน2008ซะด้วย

admin:
สมาชิก restart เครื่องไม่ได้ครับ สมาชิก ต้อง log out ออกครับ เมื่อ log out ออกแล้ว log in เข้ามาใหม่เท่ากับการ restart ครับ

admin:

--- Quote from: admin on กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:34:48 pm ---สมาชิก restart เครื่องไม่ได้ครับ สมาชิก ต้อง log out ออกครับ เมื่อ log out ออกแล้ว log in เข้ามาใหม่เท่ากับการ restart ครับ

--- End quote ---

สรุปคือ สมาชิกสั่งให้เครื่อง server ทำการ restart หรือ Shutdown ไม่ได้นอกจาก admin เป็นคนทำ แต่สมาชิกสามารถ restart หรือ shutdown ในส่วน session ของตัวเองได้ด้วย การ login และ log out ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version