Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เอา EA Hunter มาแจกค๊าฟผม  (Read 52196 times)

sulove001

• Newbie
  • *
เอา EA Hunter มาแจกค๊าฟผม
« on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:02:22 pm »

ผลจากการรัน EA Hunter ด้วยบัญชีจริงค้าฟที่ผมแนบไฟล์รูปมา
จากโบรก Instaforex(โบรกอื่นรันได้หรือไม่ ลองเอาไปรันดูนะค้าฟแต่ที่แน่ๆ ใช้กับ Insta กับ fxopen ได้) ด้วยทุน 100 เหรียญ ค้าฟ ขั้นต่ำ 50 เหรียญ ส่วนช่วงเวลาในการเทรดประมาณ ตี 3.50 - 7 โมงเช้า
ซึ่งผลลัพธ์ออกมาก็โอเคค้าฟ  แต่รู้สึกว่าผลที่ได้จากการเทรด EU จะติดลบเยอะกว่า GU ลองไปเอาใช้ดูค้าฟ
แนะนำให้เทรดกับ GU ดีกว่าค้าฟ
ได้ผลยังไงก็บอกด้วยนะค้าฟ แต่สำหรับผมโอเคมากๆ
รายละเอียดเกี่ยวกับ EA ตัวนี้ดูที่ http://www.ea4u.info/

การตั้งค่ากราฟ

Title: Hunter

Currency Pairs: All         Timeframe: M15

CPU Load: Almost zero       Test Lot: Auto

Open Hour = 22:00           Close Hour = 04:00 (Your Server Time)

Best Result With: EUR/USD and GBP/USD

เมื่อแตกไฟล์แล้วจะมี 2 ไฟล์ค้าฟ ให้นำไฟล์ Hunter.ex4 ไปไว้ในโฟล์เดอร์ Experts

ส่วนไฟล์ LMJ56.dll ให้นำเอาไปไว้ในโฟล์เดอร์ libraries (โฟร์เดอร์ libraries อยุ่ในโฟร์เดอร์ Experts นั่นแหละครับ)

ลืมบอกไปครับ เราสามารถเปลี่ยนช่วงเวลาเทรดได้นะค้าฟ  โดยเปลี่ยนได้ที่เมนู input ของ EA  

ให้เปลี่ยนที่ OpenHour เวลาเปิดเทรด กับ CloseHour เวลาปิดเทรด  โดย EA จะถือเวลา server เป็นหลักนะค้าฟ

ที่สำคัญ EA ตัวนี้ผมซื้อมาเอง รบกวนอย่านำ EA ที่ผมได้เอามาแจก ไปอัพโหลดแจกต่อนะครับ เพราะอาจมีผลทำให้ EA ไม่ทำงานได้ และผมก็จะไม่สามารถรันได้เช่นกัน

ฉะนั้น หากต้องการแนะนำ EA ให้เพื่อนใช้ รบกวนส่งลิงค์หน้านี้ให้เพื่อนเข้ามาโหลดได้ที่นี่ที่เดียวนะครับ

ปล. EA ที่ผมอัพให้ ไม่สามารถใช้รันกับบัญชี Demo ได้นะครับ ให้ใช้กับบัญชีจริงเท่า  แต่ถ้าหากอยากจะรันกับบัญชี Demo ให้ดาวน์โหลด EA สำหรับบัญชี Demo ได้ที่นี้ครับผม http://www.ea4u.info/index.php?action=hunter
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:21:38 pm by sulove001 »

sulove001

• Newbie
  • *
Re: เอา EA Hunter มาแจกค๊าฟผม
« Reply #1 on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:35:00 pm »

ผลจากการรัน ปรากฎว่า EU ติดลบมากกว่า GU ค้าฟผม  และมันจะมีบางออร์เดอร์ที่ผมเทรดเอง ให้ดูตรงช่องคอมเม้นนะครับ ถ้าในช่องคอมเม้นไม่มีคำว่า Hunter แสดงว่าผมเทรดเอง

« Last Edit: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:07:16 pm by sulove001 »

gugkaka0

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:29:11 pm »
ตรงใจผมเลยครับ EA แบบนี้ ขอบคุณนะครับ  :o  :o

sulove001

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:00:31 pm »
ตรงใจผมเลยครับ EA แบบนี้ ขอบคุณนะครับ  :o  :o

ค้าฟผม  ;D

fxspy

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:55:30 pm »
ขอบคุณครับ

tomb1

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:26:47 pm »
เดี๋ยวจะลองเทรดดูครับ
น้ำใจงามแต้

mastermec

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:36:32 pm »
ขอบคุณมากค๊าฟ

ต้องซื้อเน็ตบุ๊คเอามาเปิดทิ้งไว้ข้ามคืนบ้างซะแล้ว

tomb1

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 06:13:18 pm »
Ea ตัวนี้ใช้กับบัญชีแบบเซ็นได้ใหมครับและตั้งล็อต0.1 ได้ใหมครับ ใช้ได้เฉพาะกับโบรก 4จุด หรือครับ และเล่นที่อัตราที่1:500
 :D :D :D :D :D :D :D :D

sulove001

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:44:15 pm »
Ea ตัวนี้ใช้กับบัญชีแบบเซ็นได้ใหมครับและตั้งล็อต0.1 ได้ใหมครับ ใช้ได้เฉพาะกับโบรก 4จุด หรือครับ และเล่นที่อัตราที่1:500
 :D :D :D :D :D :D :D :D

บัญชีเซ็นผมไม่รู้ว่ารันได้มั้ย  ต้องลองดูค้าฟ ส่วน เลเวอร์เรจเล่นที่ 1:500 ได้ค้าฟผม ใช้กับโบรก 4 จุดนะค้าฟ ;D

yuttasak

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:46:13 pm »
พี่คับ ผมโหลด demo มารองใช้เเต่ผมต้อง เเต่ตั้งไม่เป็นมันมีมากว่าที่พี่บอก ผมใช้เอ็กเน็ตต้องเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

sulove001

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:24:47 pm »
พี่คับ ผมโหลด demo มารองใช้เเต่ผมต้อง เเต่ตั้งไม่เป็นมันมีมากว่าที่พี่บอก ผมใช้เอ็กเน็ตต้องเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลย ติดตั้งแล้วรันได้เลยค้าฟ

tomsak

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 05:07:15 pm »
มาขายของใช่ไหมครับ ถ้าผมจะรันจริงๆต้องซื้อใช่ไหมครับ..

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
« Reply #12 on: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 05:30:02 pm »
มาขายของใช่ไหมครับ ถ้าผมจะรันจริงๆต้องซื้อใช่ไหมครับ..

ทำไมคิดงั้นละครับ  เขาก็บอกชัดๆอยู่ว่าแจก ใช้บัญชีจริงได้  อีเอไม่ใช่ของเขา เขาซื้อมา
คนอื่นเขาโหลดกัน 84 ครั้งแล้ว  โหลดไปลองดูครับ  ว่าใช้ได้จริงไหม

tomsak

• Newbie
  • *
« Reply #13 on: มีนาคม 01, 2012, 04:26:45 pm »

ทำไมคิดงั้นละครับ  เขาก็บอกชัดๆอยู่ว่าแจก ใช้บัญชีจริงได้  อีเอไม่ใช่ของเขา เขาซื้อมา
คนอื่นเขาโหลดกัน 84 ครั้งแล้ว  โหลดไปลองดูครับ  ว่าใช้ได้จริงไหม

ผมเข้าไปดูเว็บครับ ยังไม่ได้ลองใช้ แต่เห็นถ้า full version 96$ ก็เลยสงสัยว่ามันใช้ได้เต็มประสิทธิภาพหรือเปล่า
คือถ้าอยากให้ดีก็ต้องซื้อตัวเต็มประมาณนี้ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปก็ขออภัยครับ..

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
« Reply #14 on: มีนาคม 01, 2012, 05:14:44 pm »
ก็เขาบอกว่าเขาซื้อมาแจกฟรีไงครับ  ท่านจะใช้ก็โหลดฟรีไปไม่ต้องซื้อ  

ถ้าเข้าไปหน้าเว็บหลักมันก็ไม่มีแจกอยู่แล้ว  เพราะมันไม่ใช่อีเอฟรี  แต่เขาเอาของที่ไม่ฟรีมาแจกฟรี