Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนแอดมินเพิ่มฟังก์ชั่นให้หน่อยครับ  (Read 13535 times)

nan_nano

• Newbie
  • *
รบกวนแอดมิน จับฟังก์ชั่นในกรอบสีแดงตามรูปใน อีเอ Robotwin ไปใส่เพิ่มที่ อีเอ Forexfunnel V Remix
รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
คือต้องการตัวเปิดปิดเป็นเวลาใช่ไหมครับ ให้ผมจับของ robotwin มาใส่เลยไม่ได้ครับเพราะใน robotwin เค้าเอาไปใช้งานอย่างอื่นต่อ

nan_nano

• Newbie
  • *
แล้วทำให้มันเริ่ม ทำงานตามเวลาที่ตั้งไว้ได้ไหมครับ พี่ แอดมิน มันมีแต่ ฟังก์ชั่น ให้เลือก หยุดทำงานน่ะ่ครับผม

admin

แล้วทำให้มันเริ่ม ทำงานตามเวลาที่ตั้งไว้ได้ไหมครับ พี่ แอดมิน มันมีแต่ ฟังก์ชั่น ให้เลือก หยุดทำงานน่ะ่ครับผม
ทำตามเวลาทั่ตั้งไวคือ เปิดตามเวลาที่กำหนดใช่ไหมครับ

nan_nano

• Newbie
  • *
ใช่เลยครับผม

admin

จริงๆคำสั่งตั้งเวลามันมีอยู่ในตัวอยู่แล้วนะครับแต่โดนซ่อนไม่ให้ปรับเรื่องเวลาเปิดปิดเท่านั่นเอง

nan_nano

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากมายครับ แต่ยังไม่ถูก กับที่ผมต้องการซักเท่าไหร่ครับ คือ ที่ต้องการ คือผมจะให้เริ่ม ทำงาน ตอน 4ทุ่มตามเวลาในไทย แล้วไปปิด ประมาณก่อนเที่ยงของอีกวันครับ  ซึ่งตัว Edit ที่พี่ทำนี้มันทำงานอย่างที่ผมตั้งใจไม่ได้ครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ผมจะลองยืนหยุ่นดู อาจไปรันหลังเที่ยงคืนดูน่าจะพอไหวครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

admin

เวลามันปรับได้ลองปรับดูหรือยังครับ starttime กับ endtime ปรับให้มันตรงกับเวลาใน server ครับ

nan_nano

• Newbie
  • *
เวลามันปรับได้ลองปรับดูหรือยังครับ starttime กับ endtime ปรับให้มันตรงกับเวลาใน server ครับ

ไม่ได้ครับ เช่นผมต้องการ รันอีเอที่ 4 ทุ่ม ถึงเที่ยงของอีกวัน เวลาห่างจาก โบรกเกอร์ คือ 5 ชม. ก็คือ
ตั้ง starttime = 17 กับ endtim = 07
แบบนี้มันไม่เปิดออเดอร์ให้อะครับ  เพราะค่า endtim มันน้อยกว่า starttime
ผมเลยคงต้องลองรันหลังเที่ยงคืนดูครับ  หรือพี่มีวิธีไหนทำให้มันรันข้ามวันได้ไหมครับ 

admin

ถ้างั้นผมต้องใส่ code เพิ่มเพราะตัวที่แก้ไปให้แล้วคือแค่เข้าไปเปิดระบบตั้งเวลามันเท่านั่นเองครับ

admin

ลองเอาตัวนี้ไปดู

tomb1

• Newbie
  • *
ลองเอาตัวนี้ไปดู
พี่แอดมิน EA ตัวนี้รันได้24 ช.ม. ใหมครับหรือว่ามีการจำกัดเวลาในการรัน
 :) :) :) :) :)

admin

24 หรือไม่ 24 ก็ได้ ปรับที่ตรง UseHourTrade ถ้า false ก็ 24 ฃั่วโมง

nan_nano

• Newbie
  • *
อย่าไปเิปิด 24 ชม. เลยครับ เพราะยิ่งรัน นาน มันยิ่งเข้าใกล้วันล้างพอร์ต
สำหรับ ตระกูล เบิ้ลล็อต ผมจะเอาไปรันตอนตลาดปิดครับ ผม

tomb1

• Newbie
  • *
อย่าไปเิปิด 24 ชม. เลยครับ เพราะยิ่งรัน นาน มันยิ่งเข้าใกล้วันล้างพอร์ต
สำหรับ ตระกูล เบิ้ลล็อต ผมจะเอาไปรันตอนตลาดปิดครับ ผม
แนะนำหน่อยครับถ้าเล่นE/U จะต้องเล่นช่วงใหนดี
มีการตั้งค่าอย่างไรบ้างครับเอาเวลาประเทศไทยอ่ครับพอดีผมไม่เก่งในการตั้งค่าอ่ครับ