Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ผม automate 99 สมาชิกใหม่ครับ มี Indicator ดีดี มาให้ทางคุณ addmin รบกวน คิดทำ EA ครับ  (Read 12089 times)

automate99

• Newbie
  • *
ผมมี Code indicator ดีดี 3 ตัว มาให้ทางคุณ Addmin ช่วยสร้าง กลยุทธ์ เป็น Ea ให้หน่อยครับ ถ้าทำได้ แจกให้ทุกคนเอาไปใช้ ฟรีฟรี เลยครับผม สนับสนุน คนไทยทำ EA ครับ

ตัวแรก 1.ชื่อ SEFC084.mq4 เป็น Indicator บอก สัญญาณการเข้า Buy เมื่่อ bar เป็นสีเขียว และ Sell เมื่อ Bar เป็นสีแดง
        2.ชื่อ MTF_SEF084.mq4 เป็น Indicator สนับสนุน SEF084 ทำหน้าที่ Alert Alram เสียงเตือนพร้อม Message Box เวลาถึงสัญญาณ Buy และ Sell
        3.ชื่อ SEFC10.mq4 เป็น Indicator บอกแนวรับ  และ แนวต้าน ที่แม่นมากมาก ครับ   

รบกวน คุณ Addmin ช่วยสร้าง Ea ตาม รูปแบบ สัญญาณ Indicator 3 ตัว รวมกันจะสุดยอดมาก ทำแจกสมาชิกเลยครับ ผมคิดว่า แม่น เกิน 90% ครับ

pa_don

• Newbie
  • *
ขอเทมเพทครับจะได้เอามาลองเทส และช่วยกันพัฒนา

automate99

• Newbie
  • *
ได้ครับ ผมมี template ที่ set เอาไว้ใช้ครับเอง และแถม Indicator เพิ่ม 3 ตัว
ตัวแรก 1. ชื่อ forex market hours GTM.ex4 เป็น ตัวบอก Time Zone การเปิดปิดตลาด Forex ทั่วโลก
        2. ชื่อ ferru_Multi_info THV.ex4 เป็นตัวบอก ความแรง ของตลาด แบบ Real time
        3. ชื่อ GP_Clock.ex4 เป็นตัวบอกเวลา ของ แท่งเทียน ว่า เหลืออีก กี่ นาที่ จะ ปิดกราฟ

และ ผม set template เอาไว้แล้วครับ ไม่ต้องปรับเพิ่ม เพราะผม check ความแม่นกับกราฟ จริงจริง แล้ว  แต่ถ้าอยากปรับเพิ่มก็ได้ครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
indicator ตัวนี้ SEFC084.mq4  ลองนั่งดูครับว่ามันเวลาเปลี่ยนจากแดงเป้นเขียวแล้วถ้าตลาดสวิงมันเปลี่ยนกลับเป็นแดงได้ไหมครับถ้าได้ต้องหาตัวช่วยอย่างอื่นเพิ่มครับ

pa_don

• Newbie
  • *
ตกลงอินดี้ SEFC084.mq4 ไม่ใช้เหรอคับในเทมเพทไม่มี
เป็นmacd แทน  
แล้วจุดเข้าจุดออก
stoploss ตรงไหน takeprofitตรงไหนคับ ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ จะได้เอาไปวิเคราะห์อีกที
« Last Edit: มกราคม 23, 2012, 12:40:27 am by pa_don »

automate99

• Newbie
  • *
 :)

ถึงคุณ pa_don

ตัว indy SEFC084.mq4  ชื่อใน template คือ SEFC Bull-Bear ครับ ผมลองใช้ template ตัวเดิม ก็ใช้ได้ครับ

คือยังงี้ครับ  มันต้องรอให้ indy run ไปก่อนซักพัก ถึงจะเห็น ตัวกราฟแท่งสีออกมาครับ  และจังหวะเข้า ซื้อ คือ รอให้ loop แทบสีแดงหมด และกลับมาเป็นแถบสีเขียวใหม่ครับ   
และจังหวะ Sell ก็รอให้ loop แทบสีเขียวหมด และกลับมาเป็นสีแดง ( ทั้งหมด ต้องเข้า ซื้อ จังหวะต้องมันสลับสี แท่งอันที่ 1 นะครับ )

ตัว stop loss นั้น ให้ดูขนาดแท่งกราฟ ของ indy MTF_SEFC084.mql ครับ กรณีจังวะเข้า BUY[/size] รอcheck ค่าคำนวณของ indy ถ้าค่ามากกว่า -0.3 เตรียมตัว Buy ครับ แต่กราฟตอนนั้นยังเป็นสีแดง ให้รอกราฟ เปลี่ยนสีเขียว ให้ซื้อทันที่ครับ   กรณีจังหวะ Sell รอค่าindy ลดลง กว่า 0.45 แต่ตอนนั้นแท่งกราฟยังเป็นสีเขียวอยู่ ให้รอเปลี่ยนเป็นสีแดง ให้ sell ทันที่ครับ (สำคัญ ต้องดู่ว่า MACD มันยังแรงไปต่อได้ริเปล่า ถ้ามันยังแรงอยู่ ไม่ควร sell เพราะมันจะเริ่มมี Sclaping ถ้าเกิด sell ไป มันสวนทางขึ้นมาครับ ลบกระจายครับ )

automate99

• Newbie
  • *
 :)ถึงคุณ admin

ผมนั่งดูเจ้าตัว indy SEFC084.mq4 แล้ว ตอนมันสวิงมัน มันเปลี่ยนสีได้ครับ  แต่กราฟช่วงนั่น ต้อง เป็นจุดจังหวะเกิดการ Overbought และ Sell อย่างแรงมากครับ เปอร์เซ้นมันมีดครับ แต่น้อยที่จะเกิด

ถ้า คุณ addmin มีวิธีดีดี ช่วยเพิ่มด้วยนะครับ ผมอยากจะให้ Ea ตัวนี้ สำเร็จ ผมลอง tradeแบบmanual และ ใช้ได้ผลเกิน 90 % มีตอนพลาด คือจังหวะ จะ sell มันต้องดู MACD ประกอบ ถ้าตัว MACD ยังแรงอยู่ มีโอกาสจะเกิดการ Sclaping Up ขึ้นสวนทางกันได้ครับ 

Annick

• Newbie
  • *
ลองเพิ่มตัวนื้ได้ไมคะ