Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ทดสอบ ea ใน demo ทำงาน แต่พอเอาไปใส่บัญชีจริงมันไม่ทำงานครับ  (Read 9928 times)

smartcutloss

• Newbie
  • *
เรียนถามท่านแอดมินและท่านผู้รู้ครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
EA เขียนเองหรือว่าหามาจากเน็ตครับ ถ้า EA ที่มีขายในเน็ตบางตัวเค้า lock ให้ทำงานได้ใน demo แต่ของจริงใช่ไหมไม่ได้ครับ

• Newbie
  • *

admin

ลอง Demo เปิด ถูกต้องแต่ บัญจริงไม่เปิดหรอครับ ลอง capture  แถบ Expert ให้ดูหน่อยครับ

• Newbie
  • *
ใส่แบบไหนครับ ผมลองกดที่ "ใส่รูป" แล้วมันใส่ไม่ได้ คลิ๊กขวาแล้ว paste ไม่ขึ้นหนะครับ

admin

ตอนตอบให้เลือกตัวเลือกเพิ่มเติมแล้วแนบไฟล์มาครับ

• Newbie
  • *

admin

ก็ไม่มีอะไรผิดปกติครับงั้นขอช่อง Journal ในช่วงเวลาที่คุณบอกว่ามันไม่ชื่อด้วยครับ

admin

ไม่มีอะไรผิดปกตินี่ครับลองเปิดทิ้งไวสักวันหนึ่งดูก่อนครับว่ามันจะเปิดหรือเปล่าครับ

• Newbie
  • *
ครับได้ครับ
ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
ได้แล้วครับ
ความเป็นจริงคือ
1.ผมเขียน EA ที่โบรค อินสต้าฯที่เป็น demo ทศนิยม 4 ตำแหน่ง มันก็ทำงานได้ตามเงื่อนไข
2.แต่พอผมเอามารันบนบัญชี Exness ซึ่งเป็นบัญชีจริงแต่เป็นทศนิยม 5 ตำแหน่ง มันเลยไม่ทำงาน
3.เราจะต้องเอา 10 ไปคูณกับพวก SL,TP,lot พวกนี้ครับเช่น Point*SL*10, Point*TP*10
4.พอใส่ *10 ไปเท่านั้นแหละครับวิ่งฉิ๋วทันทีเลยครับ

หมายเหตุ: อันนี้ไปหาอ่านจากเว็บเมืองนอกมาครับ