Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: คุณ Admin ครับ ช่วยเขียน code check total profit/loss ให้หน่อยครับ  (Read 10738 times)

• Jr. Member
  • **
    • Make Money Online
คุณ Admin ครับ ช่วยเขียน code check total profit/loss ให้หน่อยครับ

โดยมีเงื่อนไขคือ ถ้า total profit/loss ติด ลบ มากกว่าหรือเท่ากับ 200 แล้ว ไม่ให้เปิด order แต่ ถ้าไม่ถึง -200 ให้
เปิดปกติดครับ ผมอยากจะเอา code  ไป check ไว้ที่ส่วนหัวของ โปรแกรมครับ

ขอบคุณมากครับ

preeyada

• **
ผมเคยเขียนใว้ในนี้อะครับ ไม่รู้ตรงตามที่ต้องการหรือเปล่า ลองดูครับ  :D

http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,1207.msg5814.html#msg5814

admin

• Administrator
  • Hero Member
เอา code ด้านล่างไปใช่ตอนต้นของฟังก์ชั่น start เลยครับ code ข้างล่างคือถ้ามันตรวจสอบพบว่า account ติดลบ เกิน 200 จะจบการทำงานของ EA ไปเลยหากคุณจะไปพัฒนาต่อก็ต้องหาตำแหน่งวางcode ดีๆๆครับ
 if(AccountProfit()<=-200)
   {

return (0);

}

• **
    • Make Money Online
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ
เดี๋ยวจะไปลองทำดู

kiiyoo

• Newbie
  • *
เอา code ด้านล่างไปใช่ตอนต้นของฟังก์ชั่น start เลยครับ code ข้างล่างคือถ้ามันตรวจสอบพบว่า account ติดลบ เกิน 200 จะจบการทำงานของ EA ไปเลยหากคุณจะไปพัฒนาต่อก็ต้องหาตำแหน่งวางcode ดีๆๆครับ
 if(AccountProfit()<=-200)
   {

return (0);

}

แล้วถ้าอยากให้มันเชคว่า วันนี้มีได้โปรฟิตมากกว่า200หรือยัง ถ้าเกิน200แล้วจะให้หยุดทำงานแล้วให้รอวันใหม่แล้วเช็คใหม่ ต้องเขียนโค๊ดยังไงครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
แล้วถ้าอยากให้มันเชคว่า วันนี้มีได้โปรฟิตมากกว่า200หรือยัง ถ้าเกิน200แล้วจะให้หยุดทำงานแล้วให้รอวันใหม่แล้วเช็คใหม่ ต้องเขียนโค๊ดยังไงครับ

ต้องให้มันเรียกข้อมูลจาก history มาครับคือเรียกข้อมูล profit ที่ปิดไปแล้ววันนี้ขึ้นมา sum profit กันครับโดยใช้ตัวกรองคือเวลาปิด ของ order ว่าเป็น order ที่ปิดวันนี้หรือเปล่าครับ พอได้ค่าตรงนี้แล้วถึงเอาไปเข้าเงื่อนไขว่าจะทำต่อหรือไม่ครับ