Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากทราบว่า EA สามารถ Copy การเทรดจาก myfxbook ได้หรือไหม  (Read 17083 times)

Forex-Indy

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า EA สามารถ Copy การเทรดจาก myfxbook ได้หรือไหม

ตอบทีอยากรู้มาก

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
อีเอทำได้ทุกอย่าง ถ้าคนเขียนทำเป็น

admin

• Administrator
ตามที่ท่าน D_Diamond ตอบครับเพราะเพื่อนผมเป้น ฝรั่งออสเตรเลียนี้อ่ะครับทำมาแล้ว แต่มันไม่ได้ใช้ EA เพียวๆๆนะครับ แต่หลักการคร่าวที่มันใช้ทำคือ อ่านจาก myfxbook ออกมาเป้น xml ครับ ( ผมไม่เคยใช้ myfxbook ไม่รู้ว่ามันมีการ link เป็น xml ออกมาเปล่านะครับ ) จากนั่นมันเขียน libary ให้อ่าน xml ที่ download ไวที่เครื่องนั่นอ่ะครับ แล้วมันบอกว่า myfxbook มัน update ช้า( ผมไม่รู้ว่ามันจะช้าแค่ไหนนะครับไม่เคยใช้ ) พอมันได้มามันมันทำอยู่ 2 อย่างคือ 1 เอาข้อมูลมาวิเคราห์ดูตระกะของคนเปิดเทียบกับ อินดิเคเตอรืหลายๆๆตัวหาความสัมพันธ์  หรือ 2 ถ้ารอให้ราคากลับมาเท่าที่เจ้าของผลงานเปิดแล้วเทรดตามครับ  ผม เคยถามมันว่ากำไรแค่ไหนครับ มันไม่ยอมตอบครับ

Redbull

• Full Member
เอ...เหมือนว่าท่าน Admin จะอธิบายผมไปเมื่อเร็วๆ นี้นะครับ.......
น่าจะกระทู้เกี่ยวกับ CD Key นะครับ....
แต่ผมก็ไม่กล้าถามต่อและขอจากท่าน Admin ครับ...
ก็อย่างท่าน D_Diamond ว่าแหล่ะครับ "อีเอ ทำได้ทุกอย่าง ถ้าคนเขียนเป็น"....
ผมว่าไม่มีอะไรได้มาง่ายๆ แน่ๆ ครับ...คงต้องรอให้เจ้าของอีเอจัดเต็มจนเบื่อก่อนก็คงปล่อยมาถึงเราบ้าง 555....รออยู่เหมือนกันฮับ
โดยส่วนตัวผมเข้ามาหลายเวปเกี่ยวกับ Forex ครับ (มือใหม่) แต่ผมถูกใจเวปนี้นะครับ...
ทำให้ผมคิดต่อยอดอะไรได้อีกพอสมควร...
โดยปกติชอบคิดอะไรที่เป็นลอจิก (ไม่ใช่สาย IT หรอกครับ)....อีกอย่างท่าน Admin ตอบได้รวดเร็วทันใจและอีกหลายท่าน...
โดยเฉพาะท่าน D_Diamond...555
....เอ...ผมนอกเรื่องไปเยอะเลยครับ.../^_^/ ;D ::) :-*

Redbull

จริงๆ ผมต้องตอบก่นท่าน Admin .....
แต่ท่าน Admin ใช้สิทธิการเป็น Admin ตอบก่อนผม ก็เลยได้โพสก่อน...
เซ็ง...สตอรี่ก็เลยไต่อเนื่ง...ขำ ขำ นะครับ.../^_^/ ;D ;D ;D

admin

จริงๆ ผมต้องตอบก่นท่าน Admin .....
แต่ท่าน Admin ใช้สิทธิการเป็น Admin ตอบก่อนผม ก็เลยได้โพสก่อน...
เซ็ง...สตอรี่ก็เลยไต่อเนื่ง...ขำ ขำ นะครับ.../^_^/ ;D ;D ;D
555 ผมขอน้อมรับความผิดครับ
« Last Edit: ธันวาคม 10, 2011, 02:47:30 am by admin »

Forex-Indy

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า EA สามารถ Copy การเทรดจาก myfxbook ได้หรือไหม แบบนี้หรือเปล่า

D_Diamond

• Expert Forex Trading
555 ผมขอน้อมรับความผิดครับ

อ่าว แบบนี้ทำได้ด้วยเหรอครับ อิอิ
แสดงว่า Admin เจ๋งกว่าอีเอ  อีเอแซงคิวโพสกระทู้ไม่ได้ อิอิ

ปล.แค่ก๊อปปี้เทรดน้อยไปครับ อีเอทำได้แม้กระทั่ง  สั่งเทรดบัญชีคนอื่น ในวงเล็บว่าถ้าคนเขียนทำเป็น  แต่ผมทำไม่เป็นทั้ง2อย่าง อิอิ

admin

จริงๆๆผมอยากแจกนะครับพวก EA copy หรืออะไรที่มากกว่านั่น ทั้ง logic ที่คิดแล้วการเขียน code แต่ถ้าผมทำแบบนั่น รับรอง วุ่นวายแน่ครับมีแต่พวก free rider ( พวกจับเสือมือเปล่า ) เอาไป copy ของชาวบ้านแล้วก็มาหากินแบบไม่ให้เครดิตคนที่คิดเลยครับ ผมว่าผมไม่แจกดีกว่าเพราะไม่งั้นคนที่คิด logic ในการพัฒนาระบบเทรดจะไม่มีกำลังใจการสร้างสรรสิ่งใหม่ (สำหรับผมคนที่คิดย่อมมีสิทธิ์ได้รับผลตอบแทนจากความคิดสร้างสรรที่ไม่ใช้ความคิดในการหลอกลวงผู้อื่นนะครับ ) แต่มันจะมีแต่โจรที่ copy กันไปมาอีกหน่อยก็จะไม่เหลือคนที่คิดสร้างสรร ระบบเทรดแบบใหม่เพราะรู้อยู่แล้วว่าถึงสร้างมาก็ถูก copy แน่นอน มันไม่ดีแน่ถ้าเกิดเหตุการณืแบบนี้ เพราะถึงทุกวันนี้ผมไม่เปิดเผย logic หรือ code แต่ในเมื่องนอกหรือแม้แต่คนไทยก็พัฒนา EA ลักษณะนี้มาในระดับหนึ่งแล้ว   ผมจึงถือว่าไม่มีความจำเป็นต้อง ชี้เป้าให้โจรเข้าปล้นบ้านใครอีก

preeyada

• Jr. Member
  • **
ลูกผู้ชายตัวจริง สวดยวดเลย ลวกเพี่ยะ  ;D

Redbull

ถั่วต้ม...
ว่าแต่ทำไงผมถึงจะได้ดาวเพิ่ม...อยากเป็นผู้กอง...555
นอกเรื่องตลอด...ไร้สาระขอให้บอก.../^_^/ ;D :o ::) :-*

admin

ถั่วต้ม...
ว่าแต่ทำไงผมถึงจะได้ดาวเพิ่ม...อยากเป็นผู้กอง...555
นอกเรื่องตลอด...ไร้สาระขอให้บอก.../^_^/ ;D :o ::) :-*
อยากได้กี่ดาวหละครับ
2 ดวง  50  ข้อความที่โพส
3 ดวง  100  ข้อความที่โพส
4 ดวง  250  ข้อความที่โพส
5 ดวง  500  ข้อความที่โพส

Redbull

5 ดวง คงไม่ยาก ถ้าท่าน Admin ไม่ปิดเวปซะก่อน.....
ว่าแต่ 500 โพสเนี่ย ผมจะมีสาระสักโพสไหมเนี่ยยยยยยยย...../^_^/ ;D ::)

nan_nano

• Newbie
  • *
จริงๆๆผมอยากแจกนะครับพวก EA copy หรืออะไรที่มากกว่านั่น ทั้ง logic ที่คิดแล้วการเขียน code แต่ถ้าผมทำแบบนั่น รับรอง วุ่นวายแน่ครับมีแต่พวก free rider ( พวกจับเสือมือเปล่า ) เอาไป copy ของชาวบ้านแล้วก็มาหากินแบบไม่ให้เครดิตคนที่คิดเลยครับ ผมว่าผมไม่แจกดีกว่าเพราะไม่งั้นคนที่คิด logic ในการพัฒนาระบบเทรดจะไม่มีกำลังใจการสร้างสรรสิ่งใหม่ (สำหรับผมคนที่คิดย่อมมีสิทธิ์ได้รับผลตอบแทนจากความคิดสร้างสรรที่ไม่ใช้ความคิดในการหลอกลวงผู้อื่นนะครับ ) แต่มันจะมีแต่โจรที่ copy กันไปมาอีกหน่อยก็จะไม่เหลือคนที่คิดสร้างสรร ระบบเทรดแบบใหม่เพราะรู้อยู่แล้วว่าถึงสร้างมาก็ถูก copy แน่นอน มันไม่ดีแน่ถ้าเกิดเหตุการณืแบบนี้ เพราะถึงทุกวันนี้ผมไม่เปิดเผย logic หรือ code แต่ในเมื่องนอกหรือแม้แต่คนไทยก็พัฒนา EA ลักษณะนี้มาในระดับหนึ่งแล้ว   ผมจึงถือว่าไม่มีความจำเป็นต้อง ชี้เป้าให้โจรเข้าปล้นบ้านใครอีก

ผมได้กี่ดาวแล้ว น้อ....
ชอบจังที่แอดมินตอบ อีเอผมไว้ก่อนนะครับ