Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนถามเรื่องการเก็บค่าครับ  (Read 5137 times)

pa_don

• Newbie
  • *
รบกวนถามเรื่องการเก็บค่าครับ
« on: มิถุนายน 09, 2011, 10:44:08 am »
คือว่าผมต้องการเก็บค่า ถ้าเกิดราคามันเลย ema ขึ้นมา เช่น

if(ราคา > ค่าema ){

//ผมเก็บค่าคือ  ตัวแปร x = ค่าema ณตอนที่ ราคาได้ผ่านเส้น ema

}
ปัญหามีอยู่ว่า เมื่อราคาผ่านสูงขึ้นเรื่อยๆ ค่าของ ema จะเปลี่ยนอยู่ตลอด
เราจะมีวิธีใหนในการจำค่าครั้งแรกบ้างครับ

ขอรูปแบบการใช้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวนถามเรื่องการเก็บค่าครับ
« Reply #1 on: มิถุนายน 09, 2011, 12:00:06 pm »
double first ;
int start()
  { double ema =iMA(NULL,0,13,8,MODE_SMMA,PRICE_MEDIAN,0);
   if(first==0)
   {
     first=ema;
   }

return(0);
  }

เขียนแบบนี้ครับจะจำค่า ema ครั้งแรกสุดที่อ่านได้ครับ ให้คุณไปประยกต์ใช้ต่อเอานะครับ