Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ลอจิก สำคัญ  (Read 11310 times)

lovelove

• Newbie
  • *
ลอจิก สำคัญ
« on: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:54:05 pm »
ใครมีลอจิกยังไงน่ามาแลกเปลี่ยนกัน ช่วยกันคิด ฃ่วยกันหาข้อผิดพลาดนะครับ
เพิ่อนๆ ว่าไงตรับ  บางทีคิดอยู่คนเดียวก็มองหาข้อผิดพลาดไม่ค่อยเจอ
แนวคิดของใครดี ก็ให้รางวัลไป  ประมาณนี้
คนอื่นว่ายังไงครับ...  ;D

เพื่อนๆ เชิญแสดงความคิดเห็นเลยนะครับ
ประมาณว่า
เข้าจุดไหน
ออกจุดไหน
tp   sl  เท่าไหร่
ได้กำไรจากตรงไหน  เบิ้ลลอตไหม
เปิดทีล่ะกี่ออเด้อ
จากแนวคิดที่ตัวเองคิดไว้ หรือจากระบบก้อได้
+++++++++++++
ทีนี้เราก้อมาช่วยกันหาข้อผิดพลาด
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 06:05:30 pm by lovelove »

gagoi

• Jr. Member
  • **
Re: ลอจิก สำคัญ
« Reply #1 on: มิถุนายน 01, 2011, 10:25:53 am »
เคยคิดเหมือนกันครับ

ว่าลองรวม ๆ แนวคิดกัน

แยกเป็น จุดเข้า ใครชอบของระบบไหนก็เอามาคุยกัน

แล้วก็ต่อ จุดตั้ง s/l t/p ใครว่าอันไหนดีก็ว่ามา

ต่อมา จุดออก t/l ตัวไหนรักษากำไรได้ดีก็บอกกัน

แล้วก็ค่อยยำ น่าจะน่าสนุกนะครับ  ;D (แต่ไหงเงียบจังหว่า)