Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน admin ช่วยเขียน ea ตามแนวคิดนี้หน่อยคับ  (Read 5701 times)

tanapai

• Jr. Member
  • **
  • เล่นจริงเจ็บจริง รู้ให้จริง ๆ ไม่รู้ก็ถาม อิ ๆ
    • เทรด forex ไม่ต้องนั่งหน้าคอม ด้วยการ copy คนเก่ง ๆ คลิก
รบกวน admin ช่วยเขียน ea ตามแนวคิดนี้หน่อยคับ
     lotsizeเริ่มต้น   = 0.01 (แก้ไขได้)
     st       = 10
     tp       = 10
   เปิดได้แค่ 1 order เท่านั้น

1. เปิด order ขึ้นมา 1 order ทันทีเมื่อรัน ea โดยไม่ต้องอ่านค่าอะไรเลย (buy หรือ sall ก็ได้)
2. เมื่อ ปิด order ให้เปิด order ใหม่ทันที โดยอ่านค่าจาก order ที่ปิด
   โดยมีเงื่อนใขในการเปิด orderใหม่ดังนี้
   ถ้า order ก่อนหน้า ชนะ  เปิดในทิศทางตรงกันข้าม และ lotsize เท่าเดิม (Lotsizeเริ่มต้น)
   ถ้า order ก่อนหน้า แพ้   เปิดในทิศทางตรงกันข้าม แต่ lotsizeก่อนหน้าx2 + lotsizeเริ่มต้น

ไม่รู้ว่าจะยากปะคับ อิอิ รบกวนหน่อยคับ
 ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
1. เปิด order ขึ้นมา 1 order ทันทีเมื่อรัน ea โดยไม่ต้องอ่านค่าอะไรเลย (buy หรือ sall ก็ได้)  ตรงนี้ต้องกำหนดนะครับ ไม่งั้นมันจะเปิดทางเดียวตลอดเลยเพราะเราต้องเขียน code ในการเปิด order แรกไวถ้าเราไม่ได้อ่านค่าอะไรเลย ก็เท่ากับเรากำหนดชนิด order ที่จะเปิดอันแรกไวแล้วนะครับ