Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวน admin และเพื่อนๆ 9awayg_EATHAI ตามแนวคิดนี้หน่อยครับ  (Read 16197 times)

9Awayg

• Jr. Member
  • **
รบกวน admin และเพื่อนๆ ea ตามแนวคิดนี้หน่อยครับ และใครที่เป็นมือปืนเสนอราคาได้นะครับ
หลักการทำงานละเอียดอยู่ในแนบไฟล์ ej-ea.pdf ครับ
-ที่มาของแนวคิดคือการหลบ Sideway ให้ได้มากที่สุด เพื่อหาโอกาศที่มีความเป็นไปได้สูงที่สุดที่จะเข้าทำกำไร
-ส่วน EJ_SIGNAL ผมใช้งานอยู่คิดว่าดีที่สุดแล้วครับแต่ต้องจับ เทรน และ Sideway ให้อยู่ครับ
-เป็น Ea ในฝัน ที่ต้องการต่อยอดของผมครับสนใจ Email คุยกันได้ครับ
-คู่เงินใช้ E/U ที่ 1Hr ครับเพราะกราฟมีความ stable มีเสถียรภาพมากเหมาะกับการใช้ Signal เป็นตัวช่วยในการชื้อขาย
สุชาติ
9awayg@gmail.com
« Last Edit: ธันวาคม 18, 2010, 11:58:26 am by 9Awayg »

admin

• Administrator
  • Hero Member
มีคำถามอยู่ 1 ข้อครับ EJ_SIGNAL มันสามารถ เปลี่ยนสีกลับได้ไหมครับ เช่นมันโชว์ลูกศรว่าขึ้นแล้วกราฟเกิดกลับทางมันลบลูกศรออกหรือเปลี่ยนเป็นลูกศรลงแทน มันเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นหรือเปล่าครับ ถ้าเกิดไม่ควรนำมาเขียนเป็น EA ครับเพราะ เมื่อ EA สั่งงานไปแล้วเกิดมันกลับทิศ ลูกศรเปลี่ยนแต่ order เปิดไปแล้วก็เสียหายได้นะครับ

9Awayg

• **
EJ_Signal มันจะทำงานก็ต่อเมือมีการตัคกันของเส้นสายต่างๆแล้วกัน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
-แต่เมื่อมีลูกศร EJ_Signal เกิดขึ้น ตัวลูกศรอาจจะมีการกลับ หรือ ติดๆและดับๆ บ้างครับ  
ผมจึงหลบโดยการหา เทรนที่ชัดเจนให้มากที่สุดเท่าที่ผมคิดได้และอ่านมาจะที่ต่างๆ ตามทีอธิบายไว้ในหัวข้อแรกครับ
-การแก้ไขตามที่ admin ก็แก้โดยการเพิ่ม Function delaytime คงจะช่วยได้นะครับ

« Last Edit: ธันวาคม 07, 2010, 08:07:54 pm by 9Awayg »

9Awayg

• **
admin ยังไม่รับปาก ว่าจะช่วยทำเลย เราก็คง ลุ้นกันต่อไป
 ::)
« Last Edit: ธันวาคม 09, 2010, 02:57:05 pm by 9Awayg »

admin

เดียวเสาร์อาทิตย์นี้ผมจะลองดูให้ครับ

9Awayg

• **
ขอบคุณมากครับ เดียวพวกเราจะรอครับ ::)

admin

ผมเปิด indicator ตัวนี้แล้วสักพักหนึ่ง ก็น่าจะพอทำได้คุณจะให้มันมีอะไรมั้งครับใน EA ของคุณ

9Awayg

• **
ขอบคุณมากครับที่สนใจแนวความคิดของผม
1-หลักการทำงานละเอียดอยู่ในแนบไฟล์ ej-ea.pdf ครับ
2-ให้เปิดชื้อขาย ที่ละ 1 Order ครับ อยากให้เลือกได้ทั้ง 3 แบบครับ แต่ผมชอบข้อ 2.1 ครับ
 2.1 -ให้เปิด Order ที่มีค่า จำนวน lot ที่ใช้ Margin เท่ากับ 5% ของเงิน Balance(เช่นมีเงิน 1000 usd จะชื้อ 0.2 lot เท่ากับใช้ Margin53 usd  ประมาณนี้ครับ ค่าที่นำมาเทียบกับ E/U ของ FXPRO )
 2.2 -สามารถเลือกได้ ว่า เมื่อ Order ครั้งก่อนหน้าติดลบ ให้เพิ่มจำนวน เงินที่เราจะชื้อเป็นสองเท่าทุกครั้งและ Reset เมื่อเราได้กำไร
 2.3-ให้ชื้อ จำนวน lot คงที่
3-จุดขายผมคิด ไว้อยู่ 2 อยากให้เลือกได้ทั้งสองแบบครับ แต่ผมอยากได้ข้อ 3.1
 3.1 - รอขายเมื่อมี Signal EJ ที่มีทิศทางตรงข้ามกับ Order ที่เราชื้อครับ
 3.2 - ขายเมื่อมีกำไร 50 และตัด stoploss 150 จุด (อยากให้ค้าปรับตั้งค่าได้ครับ)
ขอแค่นี้ก่อนครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
« Last Edit: ธันวาคม 18, 2010, 11:56:54 am by 9Awayg »

gagoi

• **
สนใจด้วยคนครับ

admin

ขอบคุณมากครับที่สนใจแนวความคิดของผม
1-หลักการทำงานละเอียดอยู่ในแนบไฟล์ ej-ea.pdf ครับ
2-ให้เปิดชื้อขาย ที่ละ 1 Order ครับ อยากให้เลือกได้ทั้ง 3 แบบครับ แต่ผมชอบข้อ 2.1 ครับ
 2.1 -ให้เปิด Order ที่มีค่า จำนวน lot ที่ใช้ Margin เท่ากับ 5% ของเงิน Balance(เช่นมีเงิน 1000 usd จะชื้อ 0.2 lot เท่ากับใช้ Margin53 usd  ประมาณนี้ครับ ค่าที่นำมาเทียบกับ E/U ของ FXPRO )
 2.2 -สามารถเลือกได้ ว่า เมื่อ Order ครั้งก่อนหน้าติดลบ ให้เพิ่มจำนวน เงินที่เราจะชื้อเป็นสองเท่าทุกครั้งและ Reset เมื่อเราได้กำไร
 2.3-ให้ชื้อ จำนวน lot คงที่
3-จุดขายผมคิด ไว้อยู่ 2 อยากให้เลือกได้ทั้งสองแบบครับ แต่ผมอยากได้ข้อ 3.1
 3.1 - รอขายเมื่อมี Signal EJ ที่มีทิศทางตรงข้ามกับ Order ที่เราชื้อครับ
 3.2 - ขายเมื่อมีกำไร 50 และตัด stoploss 150 จุด (อยากให้ค้าปรับตั้งค่าได้ครับ)
ขอแค่นี้ก่อนครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ผมอ่านแล้วเดียวผมจะเขียนให้แต่ เบื้องต้น เอาแบบเข้าชื้อ lot คงทีก่อน เพื่อทดสอบการทำงาน ส่วนจุดขายที่ว่ามาเดียวผมทำให้หมด เวลาผมมีน้อยครับต้องแบ่งไปทำหลายๆๆงานนะครับ ช้าหน่อยอย่าว่ากันนะครับ

admin

ลองเอาไปดูครับ แล้วช่วยผมดูตรง เงื่อนไขเข้าชื้อด้วยนะครับว่าผมกำหนดถูกไหมครับ เพราะตัวที่สร้างมาแล้วให้มันแสดงค่า ออกมาโอกาสที่จะเข้าเงื่อนไขมันน่าจะหายากนะครับ ส่วนเส้น ma 200 ผมดูจากที่คุณโพสให้มันอยู่เหนือเงื่อนไขตลอดนิครับผมเลยไม่ได้ใส่มันเข้าไปด้วย  ลองเอาไปดูก่อนครับ แล้วช่วยผมเช็คด้วยว่าผมเข้าใจเงื่อนไขที่คุณบอกมาถูกต้องไหมครับ

9Awayg

• **
 ;Dขอบคุณมากครับ  ;D
ผมขอเอาไปลองดูก่อน นะครับแล้ว ได้ผลยังไงจะมากบอก

bethehigh

• Newbie
  • *
 ;D ขอยืมไป ทดสอบ แล้วจะมารายงานผลให้ทราบนะครับ

9Awayg

• **
 :'(ผมลองแล้วครับมันไม่ชื้อครับ และบางครั้งก็ชื้อผิด :'(