Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ระหว่าง Order กับ Position  (Read 13306 times)

pisitch

• Newbie
  • *
ระหว่าง Order กับ Position
« on: กันยายน 21, 2010, 04:02:02 am »
ผมงงเห็นมันมีอยู่ 2 อันไม่รู้จะใช้อันไหนดี ไม่รู้มันต่างกันยังไงใครพอจะทราบปะครับ

OrderSelect(ticket);

PositionSelect(symbol_name);

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ระหว่าง Order กับ Position
« Reply #1 on: ตุลาคม 08, 2010, 01:49:38 am »
โทษทีครับผมพึงเห็นกระทู้นี้ เท่าที่ผมลองเขียนดูนะครับ  Order มันใช้เรียกตอนที่ยังไม่ได้เปิดคล้ายๆๆกับคำสั่งชื้อ เช่นเราส่งคำสั่งจะเปิดไปตรงนี้จะเรียกคำสัง   OrderSend(request,result); แต่พอมันเปิดแล้ว จะเรียก position ครับ เพราะเวลาที่เปิดไปแล้วมันต้องใช้คำสั่ง positiontotal() ในการนับ order ที่เปิดอยู่ครับ