Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากให้eaคำนวณProfitที่ทำได้ครับ  (Read 5509 times)

br9788

• Newbie
  • *
อยากให้eaคำนวณProfitที่ทำได้ครับ
« on: กรกฎาคม 08, 2010, 04:47:12 pm »
คืออยากให้EAมันคำนวณค่าprofitของค่าเงินที่ใช้อยู่โดยนับจากorderที่ปิดไปแล้ว ตั้งแต่เปิดใช้eaนี้ครับ ไม่ทราบว่าต้องเขียนแบบไหนเหรอครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: อยากให้eaคำนวณProfitที่ทำได้ครับ
« Reply #1 on: กรกฎาคม 08, 2010, 04:54:21 pm »
ต้องเรียกใช้ OrdersHistory ใช้นับจำนวน order ที่เราปิดไปทั้งหมดก่อนครับ จากนั่นก็ใช้ loop เป็นตัวกรอก order ที่เปิดด้วย EA ตัวนี้ครับแต่ Ea ที่คุณใช้ต้องมีการระบุ Magic number หรือ comment ที่บ่งบอกถึง order ที่เกิดจาก EA ตัวนี้ด้วยนะครับ ตรงนี้ต้องตรวจสอบดูก่อนว่ามีไหม แล้วก็ต้องแน่ใจด้วยว่า ค่า Magic number หรือ comment ของ EA ตัวนี้ไม่ไปซ้ำกับของ EA ตัวอื่นไม่งั้นผลที่ได้จะไม่ถูกต้องนะครับ  พอกรอกเสร็จก็เรียกใช้ OrderProfit() แล้วก็ตัวแปรเพื่อใช้บวก Profit ของ order ทั้งหมดครับ ตรรกะคราวๆๆก็มีแค่นี้หละครับ