Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Forward Test EA (Server Run 24Hrs)  (Read 26661 times)

pal

• Newbie
  • *
Re: Forward Test EA (Server Run 24Hrs)
« Reply #15 on: กรกฎาคม 20, 2010, 09:56:24 am »
ผมก็ล้างพอร์ต เพราะ Indrascalper_v4.2 มาเหมือนกัน ดีที่เป็นพอร์ตย่อย ตอนนั้น หมดเพราะ E/U มั้ง
โมโหเลยลองอัดหลายๆตัวที่เดียว ไม่ได้สนใจอะไร พอดี demo ว่าง เลยลองดูไม่ได้สนใจ ไม่ได้ปิดด้วย
กลับดีแฮะ เลยมานั่งพิจารณาดู น่าสนใจตรงที่ถ้าเรา อัดไปหลายตัว จะสามารถทำต่อวันกำไรได้เร็ว และเยอะ
ทำให้เหลือทุนไว้ให้ลาก margin ได้เยอะ น่าจะรอดได้ ถ้าไม่เพิ่ม first lot คงไว้ที่ 0.1 พอครบ 20000 คอยถอนเงินออกอย่างเดียว ตอนนี้พอร์ตจริง จาก 5000 ได้เกือบ 10000 แล้ว กำไร 100% ในอาทิตย์เดียว
ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะออกหัวหรือก้อย  ;D
ลองดูกันไปครับ หาความเร้าใจให้ชีวิตหน่อย  :P

ว่าแต่ EA  Projectx1 มีให้ช่วยทดสอบหรือเปล่าครับ น่าสนใจ ;D

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Forward Test EA (Server Run 24Hrs)
« Reply #16 on: กรกฎาคม 20, 2010, 11:15:26 am »
ผมก็ล้างพอร์ต เพราะ Indrascalper_v4.2 มาเหมือนกัน ดีที่เป็นพอร์ตย่อย ตอนนั้น หมดเพราะ E/U มั้ง
โมโหเลยลองอัดหลายๆตัวที่เดียว ไม่ได้สนใจอะไร พอดี demo ว่าง เลยลองดูไม่ได้สนใจ ไม่ได้ปิดด้วย
กลับดีแฮะ เลยมานั่งพิจารณาดู น่าสนใจตรงที่ถ้าเรา อัดไปหลายตัว จะสามารถทำต่อวันกำไรได้เร็ว และเยอะ
ทำให้เหลือทุนไว้ให้ลาก margin ได้เยอะ น่าจะรอดได้ ถ้าไม่เพิ่ม first lot คงไว้ที่ 0.1 พอครบ 20000 คอยถอนเงินออกอย่างเดียว ตอนนี้พอร์ตจริง จาก 5000 ได้เกือบ 10000 แล้ว กำไร 100% ในอาทิตย์เดียว
ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะออกหัวหรือก้อย  ;D
ลองดูกันไปครับ หาความเร้าใจให้ชีวิตหน่อย  :P

ว่าแต่ EA  Projectx1 มีให้ช่วยทดสอบหรือเปล่าครับ น่าสนใจ ;D

Double Lot หรือ Martingale  ทำกำไรได้เร็วก็จริง  แต่ถ้าเข้าผิดทางเมื่อไรเจ๊งครับ   ถ้ากราฟมันลากยาว  อย่าง  EU   GU  ที่ผ่านมา  มันวิ่ง 500 กว่าจุด   ถ้าโดนลากก็หนาวแล้วครับ  เพราะมันวิ่งไปทางเดียวตลอดไม่ย้อนกลับมาให้ทำกำไรได้   Forex  มันไม่แน่นอนครับ   ต้องมีแผนรับมือมัน  EA  Projectx1  อยู่ในช่วงที่ปรับค่าให้เหมาะสมอยู่ครับ ปรับไปเรื่อยๆ

fxneverdie

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: สิงหาคม 06, 2010, 09:05:22 am »
ขออนุญาติแจมนะครับ คุณ x-men ผลการทดสอบ Indrafxscalping กับโบร๊ก FXPro ลองของแข็ง จุดทศนิยมห้าหลัก ทุน 10000 เกือบไม่รอด
แต่ก็ผ่านมาได้หวุดหวิด
ตั้งต่าต่างจากเดิมเล็กน้อย โดยเปลี่ยน
TakeProfit = 10
Pip = 5
TrailingStop = 5.0
ที่เหลือเหมือเดิม ผลงานน่าพอใจครับ
แต่ถ้าจะให้ดี ต้องมีซัก 20000 ถึงจะอุ่นใจ

sukareet

• Newbie
  • *
    • www.greenpipforex.com
« Reply #18 on: สิงหาคม 06, 2010, 10:20:42 am »
indrafxscalping 4.2 ถ้าจะให้ดีไม่ควรรันวันอังคารครับ
เพราะอีเจ จับทางตลาดไม่ถูก
และจำกัด maxtrad ไว้ไม่น้อยกว่า 6 ไม่มากกว่า 8
ถ้าทุนมากก็หนุนมาจิ้นได้ก็รอด
ผมรันมา อีเอ ตัวนี้จะได้กำไร ในอาทิตย์เดียว เกิน 100% ของทุน
500 กำไร 645 ภายใน 1 อาทิตย์
แต่ว่าเป็นโชคดีของผมในอาทิตย์นั้นเพราะกราฟ วิ่งเรียบๆ อีเอ เลยเก็บได้ตลอด

ลองดูนะครับ ถ้าเลี่ยงได้ วันอังคารไม่ควรรันครับ ในสภาพตลาดที่จับทิศทางยากเช่นปัจจุบัน ;)