Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ไม่ทราบว่าจะล็อค Ea ยังไงหรอครับผม  (Read 12586 times)

Jumong_

• Newbie
  • *
แบบว่าจะทำขายย แบบนี้ เค้าจะมีการ ล็อค เพื่อไม่ให้ดูโค๊ดยังไงหรอครับ หรือ ว่า
ให้ใช้ได้แค่ 1 เดือน หรือ 2 เดือนยังไงหรอครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ใช้ if กำหนดเงื่อไขครับ ถ้าหมดอายุหรือ ว่า lock account ถ้าเป็นจริงคือ account id หรือเวลาผิดพลาดก็ให้ทำงาน ใน if  ใส่ return 0 ให้ EA มันจบการทำงานไปครับแต่ วิธีนี้ถ้ามี decompiler ก็แก้ไขได้อยู่ดี แต่ผู้ที่ผลิก decompiler ก็ขาย code ดัก decompiler นะครับแต่ราคาก็ สูงพอตัวหละครับ หรืออีก วิธีหนึ่งก็เขียน dll ขึ้นมาครับแล้วใช้ dll เป็นตัว check account id หรือว่า แต่ถ้าเขียน dll แล้วทำแค่นี้ก็ไม่คุ้มอยู่ดีครับ เพราะถ้าคนแก้มี decompiler ก็แก้ได้โดยเอาส่วนของ dll ออก วิธีที่ดีที่สุดที่ผมนึกออกตอนนี้คือให้มันคำนวณทุกอย่างใน dll แล้วส่งค่าออกมาทำงานเท่านั่นครับเพราะถ้าเอา dll ออกก็เหมือนเอาส่วนสมองออกไปแล้ว EA ก็จะทำงานผิดพลาดครับ

Jumong_

• Newbie
  • *
อ่อเข้าใจครับ
แต่ผมเขียน dll ไม่เป็นครับ
ตอนนี้อาศัย
ทำ เวลา แล้ว return(0)   เอาอะครับ
แต่วิธีนี้แก้ ง่าย มากเลยอย่างที่บอก ไม่ทราบว่า dll เขียนยากไหม๊ครับ

admin

dll  ต้องใช้ c++ สร้างครับต้องเขียนจาก c++ ครับในนั่นก็บรรจุฟังก์ชั่นที่ต้องการให้มันคำนวณแล้วส่งค่าคืนลงไปครับ

D_Diamond

• Expert Forex Trading
ผมก็เขียน dll ไม่เป็นครับ แต่คงไม่ยากเกินความพยายาม อยากถามว่า
1.เราสามารถใส่อินดี้ลงไปใน dll ได้ไหมครับ
2.ถ้าไม่ได้ เราส่งค่าอินดี้ไปให้ dll หาเงื่อนไขเปิดออเดอร์ แล้วรีเทินกลับได้ไหมครับ
3.ถ้าไม่ได้อีก เราสามารถให้ dll อ่านค่าจากไฟล์ txt ที่อัพไว้บนเว็บได้ไหมครับ
4.ถ้าไม่ได้อีก เราจะให้ dll ทำอะไรดีครับ นึกไม่ออกแล้ว ยกตัวอย่างหน่อยครับ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
ง่ายสุด  หาโฺฮสไว้ตรวจสอบ หมายเลข id ของ account

ให้ผู้ซื้อส่ง หมายเลข id มาที่เรา แล้วเราก็ส่ง รหัส  ซัก 128 bit กลับไปให้

โดยใช้ dll ตรวจสอบ หมายเลขไอดีแล้ว recheck กับ server เราอีกครั้ง

หรือไม่ก็ให้ server เราส่งออร์เดอร์ออกมาเลย ไม่ต้องใช้ dll คำนวน เพราะ dll ก็สามารถแกะได้  โอ้ย งง  อย่าขายเลย ถ้าดีจริงใช้เองดีกว่าครับ ขำๆน๊ะ อย่าคิดมาก

admin

ผมก็เขียน dll ไม่เป็นครับ แต่คงไม่ยากเกินความพยายาม อยากถามว่า
1.เราสามารถใส่อินดี้ลงไปใน dll ได้ไหมครับ
2.ถ้าไม่ได้ เราส่งค่าอินดี้ไปให้ dll หาเงื่อนไขเปิดออเดอร์ แล้วรีเทินกลับได้ไหมครับ
3.ถ้าไม่ได้อีก เราสามารถให้ dll อ่านค่าจากไฟล์ txt ที่อัพไว้บนเว็บได้ไหมครับ
4.ถ้าไม่ได้อีก เราจะให้ dll ทำอะไรดีครับ นึกไม่ออกแล้ว ยกตัวอย่างหน่อยครับ
เราไม่สามารถใส่อินดี้ลงไปได้ครับเพราะสร้างจากคนละ tool กันครับ  ครับ แต่ dll ก็คือฟังก์ชั่น อันหนึ่งหละครับแต่มันสามารถทำงานได้ด้วยตัวมันเอง เราสามารถ ส่งค่าทุกอย่างเข้าไปใน dll ได้ครับ แล้วให้มันคำนวณแล้ว return ค่าออกมาได้ครับ  ส่วนที่ถามว่าทำให้มันอ่าน txt ที่เราเก็บไวบน host ได้ไหมก็ทำได้ครับ     dll ของ mt4 ก็หลักการเดียวกับ dll บน windows  หรือโปรแกรม ต่างๆๆที่เราใช้อยู่นี้หละครับ

Jumong_

• Newbie
  • *
งง ไปกันใหญ่ อิอิ