Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ถามเรื่องลูกศรใน Indicator กับ EA ครับ  (Read 9245 times)

AgentZero

• Newbie
  • *
คือผมอยากรู้ว่าเราจะสร้าง EA ที่มีคำสั่งซื้อขายตามลูกศรใน Indicator ได้มั้ยครับ
  เพราะแนวคิดผมคือให้มันเป็น EA ที่ต้องเปิดร่วมกับ Indicator น่ะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามเรื่องลูกศรใน Indicator กับ EA ครับ
« Reply #1 on: เมษายน 19, 2010, 01:24:56 pm »
ทำได้ครับแต่ต้องหาค่าที่ indicator มันแสดงลูกศรให้เจอก่อนครับว่ามันเก็บใน buffer ตัวไหนจากนั่นก็มาเขียน EA ให้ทำการตรวจสอบค่าที่ส่งออกมาจาก อินดิเคเตอร์แล้วเปิด order ตามครับ ลองโหลด http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,549.0.html  เอาไวช่วยดูค่าของ buffer

AgentZero

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องลูกศรใน Indicator กับ EA ครับ
« Reply #2 on: เมษายน 19, 2010, 01:36:57 pm »
ขอบคุณครับ ;D

AgentZero

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: เมษายน 19, 2010, 01:57:24 pm »
Admin ครับ  คือว่าของผมเทส EA ตามกระทู้และเครื่องมือที่ Admin ให้แล้ว  ผมลองติ๊กทั้ง 8 buffer มันก็ออกมาแค่ Buffer 0 อันเดียวนี้หมายความว่าไงหรอครับ

AgentZero

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: เมษายน 19, 2010, 02:04:23 pm »
แนบ indicator มาครับ ตัวนี้แหละครับที่ผมอยากจะเอามาใช้กับเป็น EA ที่ว่า  ถ้าไม่รบกวนเกินไป Admin ทำ EA ตัวนี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ ???

ให้มัน TP สัก 10 และ SL สัก 20 หรือเมื่อมีลูกศรตัวใหม่เกิดขึ้นมาอ่ะครับ
« Last Edit: เมษายน 19, 2010, 03:19:33 pm by AgentZero »

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #5 on: เมษายน 19, 2010, 02:10:49 pm »
ก็หมายความว่าค่าลูกศรที่แสดงอยู่ขณะนี้ถูกเก็บใน buffer 0 ไงครับเวลาเรียกใช่ icustom จะได้ระบุให้ถูกว่า เราจะอ่านค่าจาก buffer ตัวไหนไง ที่นี้ ก็ต้องรอให้มันเปลี่ยนสีอีกแล้วดูว่าตัวต่อไปเก็บใน buffer ตัวเท่าไร พอรู้หมดก้เอาไปเขียน ea ให้ตรวจสอบเงื่อนไขได้แล้ว