Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: โปรแกรมช่วยอ่านค่า Buffer ของ Custom Indicator ครับ  (Read 60849 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
เป็นเครื่องมือเล็กที่ผมเขียนจาก Vc นะครับเอาไวสำหรับช่วยให้เราหาค่าที่ส่งออกมาจาก Custom Indicator หรือเอาไวช่วยสังเกตว่า Custom indicator ส่งค่าสีหรือค่าลูกศรออกมาในลักษณะใดเพิ่อง่ายต่อการพัฒนา EA ของเราครับ
« Last Edit: มีนาคม 25, 2016, 10:11:45 am by admin »

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
อืมมมมมม ขอบคุณมากครับผม เจ๋งเลย

ทีนี้ผมอยากเอา ค่าต่างๆ export ไปยัง excel ทำไงอะครับ เช่น  Bid Ask อะไรอย่างนี้อะ (realtime)

iKeng

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

;D ;D ;D

uๅeก:ล่ou

• Newbie
  • *
    • fxskyz
ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

Jummum

• Newbie
  • *
แล้วมีวิธีดูว่า EA ที่เราเขียนมันประมวนผลยังไงมั๊ยครับ จะได้เอาไว้พัฒนาตัวเองต่อไป
เกรงใจมากๆ..สงสัยทุกทีต้องหาผู้รู้(admin)ช่วยบอกทุกที

pokzoza

• Newbie
  • *
Re: โปรแกรมช่วยอ่านค่า Buffer ของ Custom Indicator ครับ
« Reply #5 on: พฤศจิกายน 14, 2010, 06:33:06 pm »
ขอบคุณครับ ;D ;D ;D ;D

DOGFight

• Newbie
  • *
expert จริงๆเลยเว็บนี้ ขอบคุณมากครับ :o

linconz

• VIP
  • *
ท่าน แิอดมิน เพิ่มตรงนี้เข้าไปในโค๊ดโปรแกรมหน่อยครับ ดูง่ายกว่าเยอะ
แบบเดิมมันวิ่งตลอดเลย :)

Comment("0= ",b0,"\n1= ",b1,"\n2= ",b2,"\n3= ",b3,"\n4= ",b4,"\n5= ",b5,"\n6= ",b6,"\n7= ",b7);

admin

ท่าน แิอดมิน เพิ่มตรงนี้เข้าไปในโค๊ดโปรแกรมหน่อยครับ ดูง่ายกว่าเยอะ
แบบเดิมมันวิ่งตลอดเลย :)

Comment("0= ",b0,"\n1= ",b1,"\n2= ",b2,"\n3= ",b3,"\n4= ",b4,"\n5= ",b5,"\n6= ",b6,"\n7= ",b7);
Code c++ ที่ใช้เขียนโปรแกรมนี้หายไปแล้วครับ เลยไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ

linconz

• VIP
  • *
ครับไม่เป็นไร ขอบคุณครับ

dag123

• Newbie
  • *
แอดมินค่ะ รบกวนขอวิธีใช้หน่อยได้ไหมค่ะ เพราะไฟล์แตกมาแล้วมันเสียหายพอดี
ขอบคุณค่ะ
อย่าเป็นผู้รับอย่างเดียว

dag123

• Newbie
  • *
แอดมินค่ะ รบกวนขอวิธีใช้หน่อยได้ไหมค่ะ เพราะไฟล์แตกมาแล้วมันเสียหายพอดี
ขอบคุณค่ะ

ได้แล้วค่ะ
ขอบคุณมากๆนะค่ะ
อย่าเป็นผู้รับอย่างเดียว

llkeell

• Newbie
  • *
admin ครับ รบกวนขอไฟล์ iCustom Tester ด้วยครับ
โหลดแล้วมันเสียน่ะครับ ขอบคุณครับ

admin

admin ครับ รบกวนขอไฟล์ iCustom Tester ด้วยครับ
โหลดแล้วมันเสียน่ะครับ ขอบคุณครับ
ครับ

llkeell

• Newbie
  • *
OK ได้รับเรียบร้อย ขอบคุณนะครับ  :D