Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ใครว่างรบกวนเขียน EA ตัวนี้ให้ทีครับ  (Read 9699 times)

lancelot

• Newbie
  • *
ใช้ MACD ครับ ค่า  13 5 1 นะครับ

เงื่อนไขการเข้าเทรดนะครับ ถ้า MACD > 0.0002 ให้ ทำการ buy ครับ และ ตั้ง TP ที่ 80 จุด ครับ พร้อมกันนั้น ให้ส่งฺ Buy Limit ด้วยครับ พร้อมกับเปิดออร์เดอร์ ถ้าเกิดว่า ออร์เดอร์แรก ชน TP ก็ให้เปิดออร์เดอร์ ที่ตำแหน่งนั้น เลยครับ แล้วก็ให้เลื่อน Buy limit ขึ้น มาด้วยครับ   อ้อ ไม่มี SL นะครับ  ที่ Buy Limit ก็เป็น TP 80 เหมือนกันครับ

ถ้าเกิดว่า ค่า MACD < 0.0001 ให้ปิด ออร์เดอร์ Buy หมดเลยครับ รวมทั้ง คำสั่ง Buy Limit ด้วยครับ

แล้ว ถ้า MACD< -0.0002 ให้ทำการ Sell ครับ TP เหมือนกันกับ คำสั่งBuy ทุกอย่าง ไม่มี SToploss  มี Sell limit ครับ

อ้อ จุดห่างของ Sell limit กับ Buy limit  จากจุดBuy กับ Sell จุดที่เปิดตำแหน่งสุดท้าย ขอเป็นปรับได้นะหรือ ไม่ 80 จุดครับ

นอกนั้นก็เหมือนกัน กับออร์เดอร์Buy ครับ ถ้า ค่า MACD> -0.0001 ก็ปิด ออร์เดอร์ Sell กับ Sell limit หมดเลยครับ

แค่นี้แหละครับ ขอบคุณมากครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ขอเวลาสัก 2 วันนะครับผมขอทำธุรเรื่องงานกับ เรื่องเรียน โท ให้เสร็จก่อนนะครับ หรือว่าเพื่อนท่านใดพอช่วยได้ก็ช่วยๆกันทำหน่อยนะครับ

lancelot

• Newbie
  • *
รอได้ครับ ไม่เป็นไร

admin

ลองดูครับเขียนพึงเสร็จผมยังไม่ได้ทดสอบเลยนะครับได้ผลไงค่อยมาว่างครับช่วงนี้ยุ่งๆๆ
« Last Edit: มีนาคม 18, 2010, 04:09:05 pm by admin »

lancelot

• Newbie
  • *
   ขอบคุณครับ Admin แต่ว่า
    ที่เขียนมา มีข้อบกพร่องนิดนึงครับ ครับ คือ  ออร์เดอร์แรก สัญญาณ ซื้อครับ ออร์เดอร์ buy มีครับและมี limit ด้วย แต่ส่ง Sell ครับ แต่เปิด Sell เยอะมากเลยครับ คือ มันเปิดพร้อมกับ buy

อันที่สอง คือ เวลา สัญญาณ MAcd เปลี่ยนแล้วมันไม่เปลี่ยนคับ คือ ถ้าสัญญาณ MACD ค่าเปลี่ยนให้มันปิดออร์เดอร์หมดเหมือนที่ admin เข้าใจแหละครับและเปิด ออร์เดอร์ ถ้าค่า ถึงครับ

เจอแค่นี้อยู่ครับ 

อ้อ ไม่รีบก็ได้นะครับ ผมจะพยายามปรับเอง อ่านไปอ่านมางง จะพยายามแกะด้วยครับ

admin

ข้อ 1 ผมแก้ให้แล้วน่าจะหมดแล้วนะครับถ้า error ก็บอกได้ส่วนข้อ 2 นี้อาจจะเป็นที่เงื่อนไขเข้าซื้อยังต่างกันให้คุณไปดูที่ imacd ครับแล้วลองปรับค่าดูครับ
« Last Edit: มีนาคม 18, 2010, 04:09:18 pm by admin »

lancelot

• Newbie
  • *
ผมลอง เปลี่ยนค่าดูครับ ก็ไม่เปลี่ยนแปลง

ออร์เดอร์ Buy ยัง Sell อยุ่
แต่พอสัญญาณเปลี่ยน ก็ไม่ปิดครับ
ตรง มาร์คน้ำเงิน  ต้องเข้า Buy ครับ
ตรง มาร์คแดง ต้อง ปิดออร์เดอร์หมดครับ อ้อ ค่า macd ประมาณครับ แต่มันตัดเส้นศูนย์ขึ้นก็ต้องปิดครับ

และ เปิดออร์เดอร์เยอะมาก ครับ sell ต้องการเปิดแค่ ออร์เดอร์เดียวอะครับ แต่ถูกทางด้วยนะครับ

เข้าใจว่าแอดมินไม่ว่างครับ รอว่างก็ได้ครับ

ขอบคุณแอดมินครับ

admin

ลองเอาอันใหม่ไปดูครับอันนี้ตัวที่ sell เกินผมลบ code ออกไปแล้วแต่เรื่องค่า macd ต้องให้คุณช่วยดูแทนหละกันครับ

lancelot

• Newbie
  • *
เห็นคิว ท่าน Admin ยาวมาก  เกรงใจเหลือเกิน  ผมหายไปสองวัน เนื่องจากติดธุระนิดหน่อย กลับมาก็ได้ทดสอบครับ 

มันไม่เปิด Sell ละครับ ทีนี้ขึ้นตอนแรก

คือ ซื้อ ก็เกือบสมบูรณ์ครับ แต่ว่า มันเหลืออย่างหนึ่งคือ  ถ้า MACD ค่าติดลบมันไม่ปิด ออร์เดอร์ B ให้ครับ และยังไม่เปิด ออร์เดอร์ Sell อีกด้วยครับ อ้อ Pending buy มันไม่เลื่อนด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องสัญญาณ ผมลองแล้วครับ พยายามแก้สัญญาณ หลายจุด ไม่ว่าจะเลื่อนขึ้นเลื่อนลง  ก็ได้เหมือนเดิมหล่ะครับ  ผมพยายามอ่านโค๊ดท่านเพื่อจะแก้เอง แต่ความรู้ไม่พอครับ

ถ้า Admin ยังไม่ว่างก็ไม่เป็นไรครับ  ไม่อยากกวนมากครับ