Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: High Probability Strategy  (Read 15543 times)

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
High Probability Strategy
« on: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 10:40:58 am »
หลักการ  ตามหัวข้อกระทู้เลย  ง่ายๆครับ เพื่อนๆลองดูครับ
High Probability Strategy 8)

iKeng

• Jr. Member
  • **
Re: High Probability Strategy
« Reply #1 on: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:15:48 pm »
งงมากมาย

??? ??? ???

x-men

• VIP
  • *
« Reply #2 on: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:27:17 pm »
หลักการอยู่ที่ 
1.ความสามารถ EA ครับ  เลือกที่ เข้าถูกทางอย่างน้อย  50% หรือ มากกว่า
2.การตั้ง  TP SL  ดูจากไฟล์ที่แนบครับ  อยากให้ศึกษาดูก่อน  ก่อนตั้งคำถามนะครับ
3.ความถี่หรือออเดอที่เปิด   ยิ่งเปิดมากยิ่งกำไรมาก
4.สามรถตรวจเช็ค  Win  Loss  ได้ทุกวันครับ 
5.เปิดหลายคู่เงิน  ให้เน้นที่  Spread  ต่ำครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

bassieme

• Jr. Member
  • **
« Reply #3 on: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:32:35 pm »
คือเอาผลการเทรดของ EA
มาทำสถิติ ความน่าจะเป็นใช่มั๊ยฮะ   เพื่อที่จะสรุปว่ามันเวิร์คหรือไม่
ยังงั้นรึป่าว

smart4card

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: พฤษภาคม 08, 2011, 01:17:19 pm »
พี่ X-Men ครับ
อันนี้ ใช่หลักการที่ว่า ถ้าตัวนึงติดลบ จะเทรดเพิ่ม
แล้วปิดในตำแหน่งที่ ผลรวมของทั้งหมดเป็น  บวก รึป่าวครับ
ถึงจะดูได้น้อยบ้าง แต่น่าจะได้ตลอด

แต่ที่สำคัญควร มี Margin สูงๆ ป่าวครับพี่
(ผมมือใหม่อ่ะนะ...ดูไม่ค่อยเป็น เลย)
ช่วยแนะนำ หน่อยนะครับ

x-men

• VIP
  • *
« Reply #5 on: พฤษภาคม 08, 2011, 01:43:00 pm »
อันนี้ ใช่หลักการที่ว่า ถ้าตัวนึงติดลบ จะเทรดเพิ่ม
แล้วปิดในตำแหน่งที่ ผลรวมของทั้งหมดเป็น  บวก รึป่าวครับ
ถึงจะดูได้น้อยบ้าง แต่น่าจะได้ตลอด

แต่ที่สำคัญควร มี Margin สูงๆ ป่าวครับพี่
(ผมมือใหม่อ่ะนะ...ดูไม่ค่อยเป็น เลย)

หลักการก็คือว่า  หา  อีเอที่สามารถทำกำไรและขาดทุน  ที่สัดส่วน  50:50  มาใช้งาน แต่เราตั้งค่า Take Profit ให้มากกว่า stop Loss แค่ 1 ปิป (หรือ มากกว่า)  ดังนั้นจะได้ว่า  ผลรวม ยังไงก็มีกำไร   เปิดออเดอบ่อยๆแต่เปิดที่สภาวะความเสี่ยงต่ำก็จะมีกำไรมากเอง
(วิธีการนี้ นานแล้วครับ  หลายท่านที่เป็นนักเทรด ก็คงรู้หลักการ)

smart4card

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: พฤษภาคม 08, 2011, 01:53:51 pm »

หลักการก็คือว่า  หา  อีเอที่สามารถทำกำไรและขาดทุน  ที่สัดส่วน  50:50  มาใช้งาน แต่เราตั้งค่า Take Profit ให้มากกว่า stop Loss แค่ 1 ปิป (หรือ มากกว่า)  ดังนั้นจะได้ว่า  ผลรวม ยังไงก็มีกำไร   เปิดออเดอบ่อยๆแต่เปิดที่สภาวะความเสี่ยงต่ำก็จะมีกำไรมากเอง
(วิธีการนี้ นานแล้วครับ  หลายท่านที่เป็นนักเทรด ก็คงรู้หลักการ)
ถ้าตอนตลาดผันผวน ก็อาจจะไปทาง stop loss มากกว่าใช่รึป่าวครับ