Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับโบนัสครับ  (Read 26832 times)

jukgree

• Newbie
  • *
ขอถามเกี่ยวกับโบนัสครับ
« on: กันยายน 02, 2009, 01:14:27 pm »
1.โบนัส 100$ ได้รับทุกเดือนหรือว่าครั้งเดียวครับ

2.ระหว่าง masterforex กับ fxopen โบรกไหนเสถียรกว่ากันครับ สำหรับ run ea

ขอบคุณครับ  :D

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอถามเกี่ยวกับโบนัสครับ
« Reply #1 on: กันยายน 02, 2009, 01:58:10 pm »
1.โบนัส 100$ ได้รับทุกเดือนหรือว่าครั้งเดียวครับ

2.ระหว่าง masterforex กับ fxopen โบรกไหนเสถียรกว่ากันครับ สำหรับ run ea

ขอบคุณครับ  :D
 โบนัสจากโบรเกอร์สามารถได้รับทุกเดือนครับถ้ามีการชื้อขาย ถึง 10 lots ของ dollar account จะได้รับ 100 usd หรือ 100 lots ของ cent account จะได้รับ 10 usd โดย order ที่เค้านับรวมให้ต้อมปิด +/- ตั้งแต่ 3 จุดขึ้นไปนะครับ ผมได้แนบรูปโบนัสของผมใน account cent ที่ทำยอดถึงแล้วได้รับ 2 เดือนติดกันมาให้ดูด้วยครับ แล้วที่ถามว่าระหว่า fxopen กับ masterforex อันไหนดีกว่า ผมต้องขอตอบว่าเมื่อก่อนผมใช้ fxopen แต่จะมีปัญหาช่วงเช้าที่ login หลุดและบางครั้งที่ server ของ fxopen ทำงานหนัก bot ที่ผมใช้จะไม่เดิน ผมเลยเปลี่ยนมาใช้ masterforex ได้ 7-8 เดือนแล้วก็ ok ครับเค้าเพิ่ม server มากกว่าแต่ก่อนหลายตัวครับ แต่ทั้งนี้และทั้งนั่นอยากให้ลองเล่น demo เปรียบเทียบทั้ง 2 โบรเกอร์เองอีกทีครับ เพราะในความคิดของผม masterforex server เค้าดีกว่า fxopen อีกอย่างที่ผมใช้ masterforex เพราะผมโอนเงินทาง webmoney เงินออกเร็วดีครับเพราะสำนักงานของ masterforex อยู่ที่รัสเชียเหมือนกับ webmoney ครับ
« Last Edit: กันยายน 02, 2009, 02:01:15 pm by admin »

jukgree

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: กันยายน 02, 2009, 02:40:12 pm »
masterforex  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 10 cent ใช่มั้ยครับ

และ scaleping  ได้มั้ยครับ

เพราะของ fxopen  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 1 $  ใช่มั้ยครับ

สมมุติ ผมมีทุนสัก 500$ จะเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ เพื่อมารันอีเอโดยเฉพาะครับ

ปล.ท่าน Admin ใช้อีเอตัวไหนเหรอครับ  แนะนำหน่อยสิครับ  ;D
« Last Edit: กันยายน 02, 2009, 02:50:14 pm by jukgree »

admin

« Reply #3 on: กันยายน 02, 2009, 02:50:15 pm »
masterforex  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 10 cent ใช่มั้ยครับ

เพราะของ fxopen  บัญชี dollar account  ต่ำสุดจุดละ 1 $  ใช่มั้ยครับ

สมมุติ ผมมีทุนสัก 500$ จะเปิดบัญชีแบบไหนดีครับ เพื่อมารันอีเอโดยเฉพาะครับ

ปล.ท่าน Admin ใช้อีเอตัวไหนเหรอครับ  แนะนำหน่อยสิครับ  ;D
ใช้ครับ dollar Account ของ Masterforex เล่นได้ต่ำสุด 0.01 เท่ากับ 10 cent ครับ ของ fxopen เล่นต่ำสุดได้ 0.1 เท่ากับจุดละ 1 USD ครับ มี 500 แนะนำเล่น Cent ครับปลอดภัยกว่าเพราะ 500 เท่ากับ 50000 cent เล่นจุดละ 1 cent ปลอดภัยดีครับ  EA ที่ผมใช้ผมเขีนยเองครับ แต่บางครั้งก็เอา EA ที่ฝรั่งขายกันมาทดสอบเหมือนกันครับ หาข้อดีข้อด้อยมา พัฒนาของตัวเองต่อครับ EA มีหลายแบบครับต้องถามคุณกลับว่าสไตร์การเล่นคุณเป็นยังไงก่อนครับถึงจะสามารถหา EA ที่เหมาะกับสไตร์คุณได้ครับ อิอิ

jukgree

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กันยายน 02, 2009, 02:53:48 pm »
แล้ว scaleping  ได้มั้ยครับ

สไตล์ของผมเหรอครับ  อีเอตัวไหนก็ได้ครับที่ทำกำไรได้อย่างสม่ำเสมอ   

เพราะตอนนี้ผมกำลังทดสอบ Dragonpips อยู่ครับ ท่านAdmin มีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับอีเอตัวนี้ครับ

ยังไงช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ  มือใหม่อีเอจริงๆ  เพราะเทรดมือมีแต่เสียครับ  ความคุมอารมณ์ไม่ได้  >:(

admin

« Reply #5 on: กันยายน 02, 2009, 03:03:42 pm »
แล้ว scaleping  ได้มั้ยครับ

สไตล์ของผมเหรอครับ  อีเอตัวไหนก็ได้ครับที่ทำกำไรได้อย่างสม่ำเสมอ   

เพราะตอนนี้ผมกำลังทดสอบ Dragonpips อยู่ครับ ท่านAdmin มีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับอีเอตัวนี้ครับ

ยังไงช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ  มือใหม่อีเอจริงๆ  เพราะเทรดมือมีแต่เสียครับ  ความคุมอารมณ์ไม่ได้  >:(

ไม่มีข้อห้าม scaleping ครับแต่ถ้าปิดน้อยกว่า 3 จุดจะไม่นับรวมเป็นเงื่อไนขการได้รับโบนัสให้อ่ะครับ Dragonpips แค่มอง code ผ่านๆๆไปครับ ถ้าอยากได้ ea ที่ทำไกไรเรื่อยมันก็มีหลายตัวครับ แต่บางตัวบางครั้งจะติดลบเยอะๆๆเราก็ต้องใจแข็งอย่างไปยุ่งกับมันครับถ้าเราทำเกรณ์ที่คนสร้าง ea กำหนดไวก็น่าจะปลอดภัยในระดับ 1 แล้ว มีหลายตัวเหมือนกันที่ผมเก็ยสะสมอยู่ ถ้าอยากได้ผมจะส่งให้ไปลองเทรดดูได้ครับ อันนี้มันเป็นเรื่องนานาจิตตังจริงๆๆขึ้นอยู่แต่คนชอบผมไม่สามารถจะบอกให้ใช้ตัวไหนได้อยากให้ทดสอบเองอ่ะครับ

jukgree

• Newbie
  • *
« Reply #6 on: กันยายน 02, 2009, 03:13:31 pm »
งั้นผมรบกวนขอ EA จากท่านAdmin มาทดสอบหน่อยครับ ขอตัวที่มีรายละเอียดในการใช้หน่อยก็ดีนะครับ

และจะให้ตัวไหนมาทดสอบก็ขึ้นอยู่กับท่านครับ

ท่าน Admin มี Dragonpips  เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดมั้ยครับ  ;D ถ้ามีรบกวนหน่อยนะครับ

Email: bmwseries3@hotmail.com

คืนนี้จะทดสอบ masterforex ครับ  จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะเลือกโบรกไหนดี

ขอบคุณมากครับ   :D
« Last Edit: กันยายน 02, 2009, 03:23:19 pm by jukgree »

admin

« Reply #7 on: กันยายน 02, 2009, 03:27:03 pm »
ok ครับเดียวสัก 2-3 ทุ่มผมส่งให้ตอนนี้อยู่ข้างนอกครับ

easy

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: กันยายน 13, 2009, 04:47:09 pm »
อ่านมาจาก http://www.masterforex.org/promotions/10_lots_bonus
ไม่ข้าใจตรง "that have profit/loss over the spread*2" กับรายละเอียดในเวบบอกว่า  "โดย order ที่เค้านับรวมให้ต้อมปิด +/- ตั้งแต่ 3 จุดขึ้นไปนะครับ" ตั้งแต่ 3จุดขึ้นไป หมายถึง 4จุดใช่ไหมครับ ถ้า 4จุดก็เท่ากับ spread*2 ของคู่ EU แล้วถ้าคู่อื่นละครับ spread อาจจะมากกว่า2 ขอรายละเอียดด้วยครับ

-100$ bonus is credited, if the total amount of your closed transactions, that have profit/loss over the spread*2, makes 10 lots or more within one calendar month;
-bonus may be withdrawn from the account at any moment;
-even if the total amount of your closed transactions makes 20 lots (or more), there will be only one 100$ bonus;
-there cannot be more than one bonus credited within one month to one person and it cannot be more than $100 bonus;

easy

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: กันยายน 13, 2009, 05:19:57 pm »
-100$ bonus is credited, if the total amount of your closed transactions, that have profit/loss over the spread*2, makes 10 lots or more within one calendar month;

ต้องเล่นครบ 10lots ภายใน1เดือน ใช่ไหมครับ สมมุติเดือนนี้เล่นไม่ครบ เดือนหน้าจะเริ่มนับหนึ่งใหม่เลยใช่ไหมครับ
ส่วนของเดือนที่แล้วตัดทิ้งไปเลยใช่ป่าวครับ

admin

« Reply #10 on: กันยายน 13, 2009, 06:28:12 pm »
ผมเจอในเวบบรอด์ของ masterforex ที่ผู้ดูแลภาษาอินโดนิเซียตอบไว http://forum.masterforex.org/showthread.php?t=5051  มีเนื้อหาดังนี
Kondisi Bonus promo Ini:
• 100$ Bonus di kreditkan apabila anda melakukan transaksi lebih dari 10 lot tiap bulannya;
• Bonus Boleh ditarik/withdraw kapanpun juga;
• Walaupun transaksi anda sebesar 20 lot, Tetap hanya mendapat bonus $100;
• Bonus Hanya untuk satu orang satu bulan dan tidak bisa lebih dari $100;
• Perhatian! Untuk Akun cent, Bonus 1000 cents Dikreditkan tiap 100 lots;
• Bonus tidak bisa diberikan jika transaksi kurang dari +/- 2 pip;
• Dealer berhak menolak klaim bonus dengan alasan keamanan;
• Request diperiksa tiap minggu sekali (Senin).

ผมเอา google แปลได้แบบนี้
This promo Bonus conditions:
• $ 100 Bonus on credited when you make transactions more than 10 lots per month;
• Allow Bonus withdrawn / withdraw at any time;
• Although your transactions for 20 lots, Still only get a bonus $ 100;
• Bonus Only one person for one month and not more than $ 100;
• Attention! To Account cent, 1000 Bonus credited cents per 100 lots;
• Bonus can not be given if the transaction is less than + / - 2 pips;
• The dealer claims the right to refuse a bonus to security reasons;
• Request reviewed once each week (Monday).

ตัวสีแดงคือที่เข้าตอบไวแต่ผมเห็นมันขัดแย้งกับของทาง masterforex ที่บอกว่า the total amount of your closed transactions, that have profit/loss over the spread*2  อันนี้เค้าบอกว่ามากกว่า 2 คือตั้งแต่ 3 pip ขึ้นไปครับ ผมไม่คิดว่าเค้าจะนับ lot แบบเอา spread ของค่าเงินคูณ 2 แน่นอนเพระผมเล่น gu มี spread 3 คูณ 2 ไปได้ 6  แบบนี้คงไม่มีรูปมาโชว์ว่าเคยได้โบนัส 2 เดือนติดแน่นอนครับ แล้วที่เค้าต้องกำหนดว่าบวกลบมากกว่า 2 เพื่อป้องกัน scaleping  เอา โบนัสฟรีแน่นอนครับ  แล้วเรื่อง lot ต้องสะสมให้ได้ภายใน 1 เดือนครับ หมดเดือนก็นับ 1 ใหม่ครับ

natthavisa

• Newbie
  • *
    • forextrader
« Reply #11 on: ตุลาคม 05, 2009, 06:33:52 pm »
อยากได้ EA ที่เข้าเร็ว  ออกเร็ว  มีระบบการ SL ในการจำกัดความสูญเสีย  กำไรน้อยไม่เป็นไร ขอให้กำไรสม่ำเสมอ  หรือถ้าเป็นไปได้  ตัวที่ท่าน admin กำลังใช้งานอยู่ก็ได้ค่ะ  เปิ้ลอยากเอามาทดสอบ  ตอนนี้ใช้แบบ double lot อยุ่  ถ้าตลาดวิ่งแรง  แล้วมันเข้าสวนเทรน  เวลามันลาก น่ากลัวค่ะ  อยากมีทางเลือกอื่นมาทดสอบบ้างค่ะ 

รบกวนส่งมาที่  pjhumpa6@hotmail.com

อ้อ  เปิ้ลสมัครเป็นทีมร่วมพัฒนา EA ไปนะคะ  แต่ยังไม่รู้จะให้เริ่มงานยังไง  เมื่อไหร่  ตอนนี้ก็เข้ามาเช็คที่บอร์ดเรื่อย ๆ ว่าจะมีงานอะไรให้ช่วยได้บ้างน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
เปิ้ล
แจกเคล็ดลับเล่นรูเล็ตยังไงให้ได้ตังค์ 
แนะนำสูตรการทำเงินแบบพื้นฐาน เก็บกำไรกันไม่รู้จบ
กินน้อย แต่กินนาน  เข้าไปโหลดได้เลย ===> http://richlyonline.blogspot.com/