Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex  (Read 191466 times)

br9788

• Newbie
  • *
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #90 on: กรกฎาคม 19, 2010, 07:55:56 pm »
จะเอาระบบนี้มาทำeaได้ไงอ่ะคับ ไม่เข้าใจตรงOverlay chartว่าเอาค่าเงินอีก2คู่มาคูณหารกันยังไง ถึงได้เป็นกราฟตัดไปตัดมาอย่างนั้น

bss11011

• Newbie
  • *
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #91 on: เมษายน 08, 2011, 04:04:19 pm »
สรุปแล้ว จะปิดช่องโหว่ยังไงหรอครับ  ผมดูแล้ว ยังไม่ได้คำตอบจากกระทู้นี้เลยครับ

เท่าที่ผมลองคิดดู  สมมติว่า สามคู่  e/u   g/u   e/g 

ไม่ว่าจะสวน  จะสลับกันยังไง  ผมว่ามันก็ไม่ได้มีผลอะไรมากมายกว่าการซื้อขาย ธรรมดาเลยอะครับ

ลองคิดดูครับ    ถ้าเรา  buy  e/u       sell  e/g   

ในความหมายคือ    การ  buy e    sell  u          และ   sell  e   buy  g

e  หักล้างกันไป  เหมือนซื้อขายค่าเงินเดียวกัน  ไม่มีความหมาย

สุดท้ายก็เหมือนว่า  เรา  long  g/u   (buy g    sell  u)

ซึ่งมันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ   แต่ผมอยากรู้ว่า  การตัดกันนี้  เกิดจากอะไร  ทฤษฎีนี้มีจริงหรือ

หรือเป็นแค่การเอารูปกราฟ  มาทับกัน  ยังไงซะมันก็ต้องตัดกัน  เพราะมีค่าเงินที่ตรงข้ามกันอยู่

ตามหลักคณิตศาสตร์แล้ว  มันไม่ได้ตัดกันแต่อย่างใด

เป็นแค่รูปกราฟคนละช่วงราคา  เอามาวางในกรอบเดียวกัน  เท่านั้น   

ผมไม่ได้บอกว่าระบบนี้ไม่ดีแต่อย่างใดครับ  ผมอยากรู้ครับ เบื้องลึกแล้ว มันมีอะไรมากกว่านั้นไหมครับ  เพราะผมลองคำนวณแล้ว  มันแทบไม่มีความหมายอะไรเลยครับ

เหมือนกับเล่น เงินคู่เดียว   

honda2006

• Newbie
  • *
« Reply #92 on: เมษายน 11, 2011, 09:45:59 pm »
มือใหม่ครับ ไม่เข้าใจว่า การที่คู่เงินแต่ละคู่มีอัตราส่วนไม่เท่ากัน เช่น EUR/USD = 1.4400 , GBP/USD = 1.6400 และ EUR/GBP=0.8800
เราจะนำมาสร้างกราฟ MT4 แสดงราคาให้มันอยู่ในแผ่นเดียวกันทั้ง 3 คู่ (ตามรูปที่โพส) เพื่อดูจังหวะเข้าเทรดได้ยังไงครับ แล้วสเกลมันจะสัมพันธ์กัน
หรือป่าวครับ  เรียนผู้เชี่ยวชาญช่วยอธิบายขยายความให้ด้วยนะครับ

x-men

• VIP
  • Full Member
  • *
« Reply #93 on: เมษายน 24, 2011, 09:24:44 am »
สรุปแล้ว จะปิดช่องโหว่ยังไงหรอครับ  ผมดูแล้ว ยังไม่ได้คำตอบจากกระทู้นี้เลยครับ

เท่าที่ผมลองคิดดู  สมมติว่า สามคู่  e/u   g/u   e/g  

ไม่ว่าจะสวน  จะสลับกันยังไง  ผมว่ามันก็ไม่ได้มีผลอะไรมากมายกว่าการซื้อขาย ธรรมดาเลยอะครับ

ลองคิดดูครับ    ถ้าเรา  buy  e/u       sell  e/g  

ในความหมายคือ    การ  buy e    sell  u          และ   sell  e   buy  g

e  หักล้างกันไป  เหมือนซื้อขายค่าเงินเดียวกัน  ไม่มีความหมาย

สุดท้ายก็เหมือนว่า  เรา  long  g/u   (buy g    sell  u)

ซึ่งมันก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ   แต่ผมอยากรู้ว่า  การตัดกันนี้  เกิดจากอะไร  ทฤษฎีนี้มีจริงหรือ

หรือเป็นแค่การเอารูปกราฟ  มาทับกัน  ยังไงซะมันก็ต้องตัดกัน  เพราะมีค่าเงินที่ตรงข้ามกันอยู่

ตามหลักคณิตศาสตร์แล้ว  มันไม่ได้ตัดกันแต่อย่างใด

เป็นแค่รูปกราฟคนละช่วงราคา  เอามาวางในกรอบเดียวกัน  เท่านั้น  

ผมไม่ได้บอกว่าระบบนี้ไม่ดีแต่อย่างใดครับ  ผมอยากรู้ครับ เบื้องลึกแล้ว มันมีอะไรมากกว่านั้นไหมครับ  เพราะผมลองคำนวณแล้ว  มันแทบไม่มีความหมายอะไรเลยครับ

เหมือนกับเล่น เงินคู่เดียว  

มันมีอะไรมากกว่านั้นมากมายเลยครับ  
ระบบนี้ ให้จัด  Money Managemnt ให้ดีรับรอง  ไม่มีเสียครับ  เข้าถูกทาง  กำไร 100%  ในวันเดียว  ตอนนี้อยู่ระหว่างเก็บข้อมูล;D
« Last Edit: พฤษภาคม 03, 2011, 09:17:54 am by x-men »

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
« Reply #94 on: เมษายน 24, 2011, 02:00:57 pm »
รอท่าน x-men นานเป็นปีเลยครับ

smart4card

• Newbie
  • *
« Reply #95 on: พฤษภาคม 08, 2011, 12:56:40 pm »
ผมยังรอ กระทู้นี้ เพื่อ EA ตัวใหม่
มีไม่มีโอกาสเสียเลย อยู่นะครับ
...ตอนนี้ พัฒนาถึงไหน ละครับ พี่ๆๆ

x-men

• VIP
  • *
« Reply #96 on: พฤษภาคม 08, 2011, 01:30:55 pm »
ผมยังรอ กระทู้นี้ เพื่อ EA ตัวใหม่
มีไม่มีโอกาสเสียเลย อยู่นะครับ
...ตอนนี้ พัฒนาถึงไหน ละครับ พี่ๆๆ

วิธีนี้เทรดมือดีที่สุดครับ เพราะเปิด-ปิด หลายคู่เงิน  ถ้าเป็นอีเอ อาจเปิด หรือ ปิด ได้ ไม่ครบตาม หลักการ จะทำให้ขาดทุนได้
ตอนนี้อยู่ในช่วง ทดสอบครั้งสุดท้าย(forward Test) 

bss11011

• Newbie
  • *
« Reply #97 on: พฤษภาคม 15, 2011, 08:52:18 pm »
รอบทสรุปครับผม   

tanapai

• Jr. Member
  • **
  • เล่นจริงเจ็บจริง รู้ให้จริง ๆ ไม่รู้ก็ถาม อิ ๆ
    • เทรด forex ไม่ต้องนั่งหน้าคอม ด้วยการ copy คนเก่ง ๆ คลิก
« Reply #98 on: พฤษภาคม 25, 2011, 09:05:11 pm »
ติดตามท่าน X-MEN อีกคนคับ ;D ;D

suriya13

• Newbie
  • *
« Reply #99 on: พฤษภาคม 26, 2011, 05:17:18 pm »
รอท่าน x-men นานเป็นปีเลยครับ
เหมือนกันครับ ยังรออยู่นะครับ ขอบคุณครับ

kiiyoo

• Newbie
  • *
« Reply #100 on: พฤษภาคม 30, 2011, 11:54:40 pm »
การเซตค่า  EA
ตามรูปที่แนบครับ 8)
ผมเทรดโรโบ โบรกห้าจุด ต้องปรับยังไงครับ

kiiyoo

• Newbie
  • *
« Reply #101 on: พฤษภาคม 31, 2011, 12:58:13 am »
เพื่อนๆลองเอาไปทดสอบดูครับ
เทรดสองคู่เงิน
เปอร์เซนความเสี่ยงขึ้นอยู่กับ Divergence Limit
-ความเสี่ยงน้อย  Divergence Limit  มาก
--ความเสี่ยงมาก  Divergence Limit  น้อย

gj-eg-ej

eu-uj-ej

gu-eg-eu

gchf-eg-echf

gcad-eg-ecad

chfj-gchf-gj

Spread มากอย่าใช้นะครับ

EA  SpielersHedge
กอบปี้ไฟล์ไว้ตามนี้คับ   
SpielersHedge_Library.mqh      <---please copy this in ...\experts\include\
SpielersHedge EA_v2.8.1.ex4   <---...\experts\
SpielersHedge Divergence_v5.1.ex4   <---...\experts\indicators\

ขอให้รวยทุกคน ;D

อีเอนี้ไม่มีเอสแอลหรอครับ ถ้าโบรกห้าจุด จะเก็บทีพีเท่าไหร่ครับ เพราะค่าเดิมที่ตั้งมา ตั้งไว้เจ็ดปิป

x-men

• VIP
  • *
« Reply #102 on: พฤษภาคม 31, 2011, 01:37:10 pm »
การเซตค่า  EA
ตามรูปที่แนบครับ 8)
ผมเทรดโรโบ โบรกห้าจุด ต้องปรับยังไงครับ

ให้เอา 10 ไปคูณครับ  เช่น  TP =7  ที่โบรกทศนิยม 4จุด

ที่โบรกห้าจุดใช้  = 7*10 = 70

ถ้าต้องการให้มันปิดด้วย ไดเวอร์เจนท์ ต้องเซ็ท  TP= 0

gagoi

• Jr. Member
  • **
« Reply #103 on: มิถุนายน 01, 2011, 10:22:06 am »
ทำไมผมโหลด ตัว indy ที่แสดงกราฟสามคู่ไม่ได้เลยอ่ะครับ

ใครยังมีรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

x-men

• VIP
  • *
« Reply #104 on: มิถุนายน 01, 2011, 04:50:20 pm »
ทำไมผมโหลด ตัว indy ที่แสดงกราฟสามคู่ไม่ได้เลยอ่ะครับ

ใครยังมีรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จัดไปครับ