Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex  (Read 191546 times)

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #45 on: มกราคม 08, 2010, 01:36:44 pm »
Amazing!!!   เขียวทั้งกระดาน

linconz

• VIP
  • *
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #46 on: มกราคม 08, 2010, 08:42:34 pm »
แรรรรงงง  8:40 คงอิ่มกันถ้วนหน้า

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
« Reply #47 on: มกราคม 08, 2010, 10:38:27 pm »
เขียวจริงๆครับแล้วจากนั้นก็แดง อิอิ
เนื่องจากเกิดมีข่าวขึ้นมา สวนทาง indicator [เปิด order ทิ้งไว้ไม่ได้เฝ้าหน้าจอ]
โชคดีที่ตีคืนมาได้ พอแล้วครับวันนี้ [ได้ 7% ก็ถือว่ากำไรแล้วครับ]
จะหัดเล่น demo ให้เป็นเซียนก่อนตอนนี้
หลับฝันดีกันนะครับทุกคน

bassieme

• Jr. Member
  • **
« Reply #48 on: มกราคม 09, 2010, 08:29:44 pm »
สรุป พี่น้อง hedging ทั้งหลาย
ตอนนี้เล่นแบบไหนกันอยู่ครับ
1. spielerhedge
2. กราฟวิ่งตาม แล้วออกห่าง
3. เยอะแยะ ตาแป๊ะไก่

ส่วนตัวผมลองแบบแรกไปแล้ว กำไรพอได้บ้าง ถ้าเล่นสั้นๆ แต่ก้อเจอความเสี่ยงอยู่ ตอนมัน ไม่divergence นี่สิ....งามไส้
แต่อาจเป็นเพราะข่าวก้อได้ ทำให้มันไปไกลเกิน 0.75   แต่บางทีข่าวไม่มีมันก้อวิ่งได้ :o

แบบสองกำลังจะลอง เด๋วดีไม่ดียังงัยจะมาแชร์คับ
« Last Edit: มกราคม 09, 2010, 08:33:32 pm by bassieme »

x-men

• VIP
  • *
« Reply #49 on: มกราคม 11, 2010, 11:58:58 am »
หัวใจหลักของหัวข้อนี้  เริ่มต้นจากสามคู่เงิน  ให้เพื่อนทำความเข้าใจและตีให้แตกก่อนนะครับ ว่ามันสัมพันธ์กันอย่างไร 8)

bassieme

• **
« Reply #50 on: มกราคม 11, 2010, 05:33:57 pm »
ผมว่าหลายคนในนี้น่าจะเข้าใจ  ความสัมพัธ์ 3 คู่ กันแล้วพอสมควร
แล้วก้อผลคูณหารสัมพันธ์ของ 3 คู่ ณ เวลาใดๆ ควรที่จะเท่ากับ 1.0 เสมอ
ส่วน 2 คู่ ก้อต้องดูว่าคู่ไหนเป็นแบบ positive correlation คู่ไหนเป็น negative correlation

แต่ปัญหาคือจังหวะการเข้า-ออก ซื้อขายนี่แหละคับ   ว่าจะดูยังงัยถึงจะถูกที่ถูกเวลา
หรือใกล้เคียงมากที่สุด

ผลเห็นผลงานคุณ x-men เหมือนจะเล่นชุดคู่ที่เป็น negative ใช่มั๊ยคับ
ไม่ทราบว่ามีหลักการในการเข้ายังงัยคับ ใช้คู่ที่ 3 เป็นตัวนำทางในการเข้ารึป่าวคับ
เพราะถ้าเข้าไม่ถูกจังหวะก้อจะโดนลากลบได้ทั้ง 2 คู่เลย เคยเจอแบบมันไปยาวแล้วไม่กลับมากำไรมั๊ยคับ

ผมเองก้อกำลังดูคู่ positve อยู่ เหมือนกัน แต่ก้อยังคลำๆอยู่
ผิด-ถูก คงต้องทดลองกันอย่างเดียว
« Last Edit: มกราคม 11, 2010, 05:35:29 pm by bassieme »

thanarat27

• Newbie
  • *
    • mobile.feawt.com
« Reply #51 on: มกราคม 12, 2010, 07:17:32 am »
ผมว่าหลายคนในนี้น่าจะเข้าใจ  ความสัมพัธ์ 3 คู่ กันแล้วพอสมควร
แล้วก้อผลคูณหารสัมพันธ์ของ 3 คู่ ณ เวลาใดๆ ควรที่จะเท่ากับ 1.0 เสมอ
ส่วน 2 คู่ ก้อต้องดูว่าคู่ไหนเป็นแบบ positive correlation คู่ไหนเป็น negative correlation

แต่ปัญหาคือจังหวะการเข้า-ออก ซื้อขายนี่แหละคับ   ว่าจะดูยังงัยถึงจะถูกที่ถูกเวลา

ผลเห็นผลงานคุณ x-men เหมือนจะเล่นชุดคู่ที่เป็น negative ใช่มั๊ยคับ
ไม่ทราบว่ามีหลักการในการเข้ายังงัยคับ ใช้คู่ที่ 3 เป็นตัวนำทางในการเข้ารึป่าวคับ
เพราะถ้าเข้าไม่ถูกจังหวะก้อจะโดนลากลบได้ทั้ง 2 คู่เลย เคยเจอแบบมันไปยาวแล้วไม่กลับมากำไรมั๊ยคับ

ผมเองก้อกำลังดูคู่ positve อยู่ เหมือนกัน แต่ก้อยังคลำๆอยู่
ผิด-ถูก คงต้องทดลองกันอย่างเดียว

ถูกต้องเลยครับ เรื่องความสัมพันธ์ของ 3 คู่ ผมเองก็เข้าใจแล้ว รวมถึงทิศทางในการเปิดออเดอร์ของแต่ละคู่ด้วย ติดอยู่แค่เรื่องเดียวเหมือนกัน ก็คือจังหวะการเข้านั่นแหละครับ พยายามหาอินดี้ตัวอื่น ๆ มาเสริม ก็ยังไม่เวิร์คเท่าที่ควรครับ อยากให้ คุณ x-men ให้ความรู้เรื่องนี้ละเอียดอีกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
บทความเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ

http://mobile.feawt.com

linconz

• VIP
  • *
« Reply #52 on: มกราคม 12, 2010, 12:06:28 pm »

ดูไปดูมา เล่น 2 คู่ เหมือนเล่นคู่เดียวเลย เช่น divergent    EU    เหมือนเล่น EU ตัวเดียวเลย
ถ้า hedge จริงๆ ต้อง 3 คู่ครับ ไม่มีไปไกล แต่กำไรไรน้อย เมื่อเทียบมาร์จินที่ลงไป

bassieme

• **
« Reply #53 on: มกราคม 12, 2010, 01:18:58 pm »
นั่นหน่ะสิคับ  
อย่างว่าแหละ ความเสี่ยงน้อย ก้อกำไรน้อยหน่อย แถมต้องใช้ margin เยอะอีก

ระบบนี้ถ้าใครเล่นแล้วพอจะกำไรบ้าง  ก้อคงต้องอดทนรอ จนกว่าจะมาร์จิ้นเยอะแค่นั้นเอง

ถ้าคิดจะปั้นจากระบบนี้ก้อเหนื่อยหน่อย  แต่ถ้่าใครกระเป๋าหนักมีทุนเยอะ รับรองได้สมน้ำสมเนื้อ แถมไม่เสี่ยง

ปล. ไม่อยากกลับไปใช้ อินดี้ ระบบเดิมๆเลย  >:(

x-men

• VIP
  • *
« Reply #54 on: มกราคม 12, 2010, 05:32:46 pm »
ปิดออเดอร์ ยากสักหน่อยครับ  พอดีอินดี้ไม่อัพเดท (บางออเดอเข้าผิดทาง) มีปัญหา Server นิดหน่อยครับ ;D ;D ;D

bassieme

• **
« Reply #55 on: มกราคม 16, 2010, 06:47:38 pm »
หวัดดีคับพี่น้อง hedge ทั้งหลาย ผลออกมาเปงงัยกันมั่งคับ  ;D

โดยส่วนตัวแล้ว จากการทดลองด้วยเงินจิงมาพอสมควร พอจะสรุปได้ว่า
-. spieler hedge นั้นเล่นได้คับ  แต่ไม่ใช่ทุกชุดนะคับ ที่จะกำไรเร็ว หรือง่าย
-. เล่น 3 คู่โดยใช้ FPI อันนี้น่าจะถูกต้องที่สุด ในเรื่องของการไม่มีความเสี่ยง ถ้าใครทุนเยอะหน่อย แนะนำครับ
-. แล้วก้อระบบเล่นชุดคู่ตาม ที่เข้าซื้อขายตอนกราฟถ่าง ก้อเล่นได้คับ แต่นานหน่อยในการหาจังหวะแต่ละวัน
กว่าจะถ่าง กว่าจะหุบ เมื่อยตุ้มเลย  ???

แต่ที่แน่ๆ โดยสรุปแล้วระบบ hedge pair correlation สัดส่วนของ lot size ในแต่ละชุดสำคัญมากคับ
แต่ก้อไม่ได้ถึงขนาดทำให้เสียหายหรอกนะคับ ถ้าใช้สัดส่วนไม่ถูก
เพียงแต่ว่า มันอาจจะช้า และรอนานเท่านั้นเอง กว่าจะปิด order ได้

จากการลองผิดลองถูก ผมเองก้อพอจะรู้แล้วว่าเล่นระบบนี้ยังงัยก้อไม่เสีย
ย้ำคับ ว่าเล่นแล้วไม่เสีย  ไม่ใช่ว่าเล่นให้ได้เยอะๆ
(แต่แน่นอนว่าระบบนี้จะได้เงินเยอะก้อต่อเมื่อทุนเยอะ)

ผมว่าตอนนี้สำคัญมากๆ ถ้าหากเพื่อนๆมุ่งมั่นไปในทาง
ที่เล่นแล้วเสียยาก หรือไม่เสียเลย มากกว่าที่จะหาระบบที่ทำกำไรเยอะๆ
ซึ่งแน่นอนระบบ hedge correlation เหล่านี้ พวกเรามาถูกทางแล้ว

อย่าไปเล่นในระบบที่คิดว่าทำเงินได้เยอะเลย
เพราะได้เยอะ  เวลาเสียก้อเยอะพอๆกันแหละ
แต่จิงๆแล้ว ระบบอินดี้ที่ทำเงินทั่วไปนั้น เหมาะกับคนที่มีระเบียบวินัยในการเล่น
กล้าที่จะตั้ง SL ใครทำได้ รับรองรุ่ง ซึ่งสิ่งเหล่านี้ผมทำไม่ได้
และเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก้อไม่กล้าตั้ง SL  แต่กล้าที่จะโดนล้างพอร์ต  555+   :D คิดแล้วมันเศร้า

แถมเวลาเล่นเงินจิง ใจคนเรามันไม่กล้าเหมือนเดโมหรอก
เวลาเห็นมันลบไปก่อนเยอะๆ รับรองใจเสียทุกคน
ถึงจะรู้ว่ามันกลับมาได้ก้อตาม แต่พอถึงเวลานั้นจิงๆ
ในหัวจะคิดแล้วว่า เอ...ถ้ามันไม่กลับมาหล่ะ จะทำงัย จิตแตกไปเลย

ยังงัย ใครมีประสบการณ์ดีๆกับระบบนี้ก้ออย่าลืมมา update กันนะคับ

***อย่าเพิ่งท้อกับตัวเลขกำไรที่ไม่ได้เยอะเหมือนระบบอื่นๆ แต่จงดีใจ ที่เล่นแล้วคุณจะไม่เสีย***
« Last Edit: มกราคม 16, 2010, 06:55:36 pm by bassieme »

x-men

• VIP
  • *
« Reply #56 on: มกราคม 18, 2010, 01:26:17 pm »
กำลังทดสอบและหาข้อสรุปครับ  เดี๋ยวมาอัพเดท ;D ;D ;D

accountrung

• Newbie
  • *
« Reply #57 on: มกราคม 18, 2010, 01:59:11 pm »
    เอากราฟมารวมกันยังไงเหรอครับ

ผมเอาอินดี้ไปใส่แล้วก็ไม่ขึ้น ทั้ง overlay และ FPI

รบกวนหน่อยนะครับ

**-------------------------------------------------------------**

x-men

• VIP
  • *
« Reply #58 on: มกราคม 18, 2010, 02:32:46 pm »
เอาอินดิเคเตอร์ไปวางไว้โฟลเดอตามข้างล่าง

C:\Program Files\MetaTrader - FXOpen\experts\indicators

แล้วเปิด MT4  หรือถ้าเปิดอยู่ให้ปิดแล้วเปิดใหม่ครับ  จากนั้นลากอินดิเคเตอร์ไปวางในกราฟคู่เงินใดก็ได้ ดูรูปประกอบครับ

accountrung

• Newbie
  • *
« Reply #59 on: มกราคม 18, 2010, 03:54:26 pm »
ขอบคุณมากเลยครับ..ได้แล้ว  ;D ;D