Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex  (Read 191246 times)

gagoi

• Jr. Member
  • **
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #105 on: มิถุนายน 03, 2011, 01:52:35 am »
ทำไมผมโหลด ตัว indy ที่แสดงกราฟสามคู่ไม่ได้เลยอ่ะครับ

ใครยังมีรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จัดไปครับ
ขอบพระคุณมากครับผม

gagoi

• **
Re: ไขรหัสลับ รวยจากขุมทรัพย์ Forex
« Reply #106 on: มิถุนายน 03, 2011, 02:13:24 am »
แหะ ๆ  ;D ไม่สำเร็จครับ

ทำไงมันก็ไม่แสดงสักที ไม่ทราบต้องเซ็ตค่าอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

ขออภัยที่รบกวนซ้็ำซากนะครับ มึ๊น มึน จริง ๆ

automan

• Newbie
  • *
« Reply #107 on: ธันวาคม 21, 2011, 09:20:33 pm »
ผ่านมาใกล้สิ้นปีแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้างคับ

lovelove

• Newbie
  • *
« Reply #108 on: มกราคม 31, 2012, 01:56:39 am »

http://www.kreslik.com/forums/viewtopic.php?t=307
http://www.kreslik.com/forums/viewtopic.php?t=307

ที่โหลดจากกระทู้ที่แนบมา เค้าใช้อย่างไรครับ เรียนแอดมินสรุปวิธีใช้ให้หน่อยครับ
« Last Edit: มกราคม 31, 2012, 02:34:44 am by lovelove »

R/S

• Newbie
  • *
« Reply #109 on: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 06:44:16 am »
เฉลยครับ
1.คู่เงินจะมีการวิ่งเข้ามา ตัดกันเสมอ "หัวใจหลัก"
2.Buy-Sell  อาจทำครั้งละ  สองคู่เงิน หรือ สามคู่เงินก็ได้  แต่ที่ผมยกตัวอย่างคือ ใช้สามคู่เงิน
2.ให้เข้า  Buy-Sell  เมื่อกราฟวิ่งออกห่างจากกันมากที่สุดและ แยกกันอย่างชัดเจน  อาจใช้อินดิเคเตอร์ตัวอื่นร่วมด้วยครับ เช่น Bollinger Bands,RSI,William' Percent Range
3.กราฟเงินที่อยู่ข้างบนให้ Sell  กราฟเงินที่อยู่ข้างล่างให้ Buy
4.อินดิเคเตอร์ใช้ตามที่ คุณ SpeedOne ได้เลยครับ  อินดิเคเตอร์FPI ขอจากคุณ Linconzคับ(วานทำคู่เงินอื่นให้ด้วยครับ)
5.สามารถใช้ได้หลายกลุ่มคู่เงิน  ตามหลัก Arbitrage
6.ให้ทดลองเทรดจนคุ้นเคยก่อนนะครับ  ก่อนลงเงินจริง
 Bye ;D ;D ;D

ซับซ้อนจัง แค่ trend following อย่างเดียวก็พอแล้วมั้ง

bassieme

• **
« Reply #110 on: มีนาคม 12, 2012, 10:34:11 pm »
เฉลยครับ
1.คู่เงินจะมีการวิ่งเข้ามา ตัดกันเสมอ "หัวใจหลัก"
2.Buy-Sell  อาจทำครั้งละ  สองคู่เงิน หรือ สามคู่เงินก็ได้  แต่ที่ผมยกตัวอย่างคือ ใช้สามคู่เงิน
2.ให้เข้า  Buy-Sell  เมื่อกราฟวิ่งออกห่างจากกันมากที่สุดและ แยกกันอย่างชัดเจน  อาจใช้อินดิเคเตอร์ตัวอื่นร่วมด้วยครับ เช่น Bollinger Bands,RSI,William' Percent Range
3.กราฟเงินที่อยู่ข้างบนให้ Sell  กราฟเงินที่อยู่ข้างล่างให้ Buy
4.อินดิเคเตอร์ใช้ตามที่ คุณ SpeedOne ได้เลยครับ  อินดิเคเตอร์FPI ขอจากคุณ Linconzคับ(วานทำคู่เงินอื่นให้ด้วยครับ)
5.สามารถใช้ได้หลายกลุ่มคู่เงิน  ตามหลัก Arbitrage
6.ให้ทดลองเทรดจนคุ้นเคยก่อนนะครับ  ก่อนลงเงินจริง
 Bye ;D ;D ;D

ซับซ้อนจัง แค่ trend following อย่างเดียวก็พอแล้วมั้ง
ถ้าคิดว่าพอแล้ว ทำกำไรได้อยู่แล้ว ก็เลิกหาระบบอื่นครับ แล้วก็เทรดไอ้ที่คิดว่าพอแล้วไป จะได้รวยๆ

myinter

• Newbie
  • *
« Reply #111 on: พฤศจิกายน 06, 2012, 07:47:36 pm »
อืม!! ผมมาเม้นตอน 2012 จะ2013 ไม่ทราบว่าระบบไปถึงไหนละครับ ผมเฝ้าติดตาม จากเด็กตัวน้อยๆที่เข้ามาในตลาดใหม่

Redbull

• Full Member
« Reply #112 on: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:38:18 pm »
อืม!! ผมมาเม้นตอน 2012 จะ2013 ไม่ทราบว่าระบบไปถึงไหนละครับ ผมเฝ้าติดตาม จากเด็กตัวน้อยๆที่เข้ามาในตลาดใหม่
ตามอ่านได้ใน www.thailandinvestorclub.com ครับ จบแบบดื้อๆ เหมือนกัน...
สุดท้าย ไม่มีใครตอบได้...ต้องลองเองครับ..(เดโมนะครับ)  ;D ;D ;D

Goodoza

• Newbie
  • *
« Reply #113 on: พฤศจิกายน 22, 2012, 02:56:47 pm »
อิอิ รอดแล้วเรา

allofnone

• Newbie
  • *
    • Forex Easy Model
« Reply #114 on: มกราคม 24, 2013, 03:55:35 pm »
ขอบคุณมากครับ ^^
ใช้เวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมงก็สามารถเข้าใจได้ไม่ยาก

แจกฟรี!! Ebook ระดับคุณภาพ สอนเทคนิคกาเล่น Forex ตั้งแต่แรกเริ่ม อ่านง่าย เข้าใจง่าย รูปประกอบชัดเจน

Mr.Carbon

• Newbie
  • *
« Reply #115 on: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:38:04 am »
ขอ EA ตัวนี้หน่อยครับ พอดีผมโหลดแล้วไฟล์มันเสียครับ   :'(

x-men

• VIP
  • *
« Reply #116 on: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:12:22 am »
ชื่อไฟล์อะไรครับ
« Last Edit: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:14:18 am by x-men »

meteo

• Newbie
  • *
« Reply #117 on: พฤษภาคม 08, 2013, 05:29:36 am »
ผมต้องขอโทดด้วยถ้้าไปขุด  เห็นน่าสนใจ ผมได้ลองพยายามทำความเข้าใจ

มีสองคู่เงินวิ่งตามกัน และอีกหนึ่งวิ่งสวน รอจุด ยอดดอยในแต่ละช่วงแล้วเข้าตรงกันข้ามไปในทิศทางที่เราคาด

อย่างแรก ผมติดปัญหา ตัว overlat chart ผมใช้ exness ลองทำตามอยู่นานไม่ได้สักที
โหลดมาวางใน inedicators แล้ว ปรากฏพอลากมาวาง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กราฟไม่รวมกันเลย ส่วน ตัว FPI_ALL_PARIS ผมก็เอามาลองอินดิแล้วลองลาก    ขึ้นมาแต่ กรอบอินดิลองเซตแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย 

ตอนนี้เอาคู่เงินแบ่งหน้าจอมาต่อกันก่อนครับ (เพราะลากกราฟมารวมกันไม่ได้สักที -_-) เลย ลองดูโอ้ววเป็นอย่างที่ว่าไว้หมดจริงๆ  ถ้าเครื่องมือครบ ๆคงได้เริ่มเก็บกำไรบ้าง   ใครพอช่วยได้ ขอบคุณมากเลยครับบบ

Redbull

« Reply #118 on: พฤษภาคม 09, 2013, 09:58:33 am »
ผมต้องขอโทดด้วยถ้้าไปขุด  เห็นน่าสนใจ ผมได้ลองพยายามทำความเข้าใจ

มีสองคู่เงินวิ่งตามกัน และอีกหนึ่งวิ่งสวน รอจุด ยอดดอยในแต่ละช่วงแล้วเข้าตรงกันข้ามไปในทิศทางที่เราคาด

อย่างแรก ผมติดปัญหา ตัว overlat chart ผมใช้ exness ลองทำตามอยู่นานไม่ได้สักที
โหลดมาวางใน inedicators แล้ว ปรากฏพอลากมาวาง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กราฟไม่รวมกันเลย ส่วน ตัว FPI_ALL_PARIS ผมก็เอามาลองอินดิแล้วลองลาก    ขึ้นมาแต่ กรอบอินดิลองเซตแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย 

ตอนนี้เอาคู่เงินแบ่งหน้าจอมาต่อกันก่อนครับ (เพราะลากกราฟมารวมกันไม่ได้สักที -_-) เลย ลองดูโอ้ววเป็นอย่างที่ว่าไว้หมดจริงๆ  ถ้าเครื่องมือครบ ๆคงได้เริ่มเก็บกำไรบ้าง   ใครพอช่วยได้ ขอบคุณมากเลยครับบบ
โบรก exness มันมี m ต่อท้ายคู่เงินครับ...
ตัว Overlay Chart ตรง Sup Sympol ก็ใส่ USDCHFm เป็นต้น...
ส่วนตัว FPI ก็เหมือนกันครับ ตรง ring1 และ 2 และ 3 ครับ...
ประมาณนี้ครับเท่าที่รู้...

finalmantt

• Newbie
  • *
« Reply #119 on: พฤษภาคม 14, 2013, 05:28:05 pm »
เอ้าจัดไปอย่าให้เสีย

ผมสอบถามนิดครับ  วันๆ คุณเทรดด้วย system นี้ ได้กี่ % ของทุนอะครับ  
เอาแบบใช้มาจินเต็มสูบเลยอะ  เพราะเห็นคุณบอกว่า  noloss 100%
ถ้าได้เกิน 5 % ก็น่าสนใจที่จะนำมาเขียน ea

โหลด indy มาแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยครับ ช่วยแนะนำด้วยคราบ  :D