Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: EA ตัวแรกที่จะให้ช่วยทดสอบการทำงานครับ  (Read 25317 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
EA ตัวนี้เขียนจากอินดิเคเตอร์ตัวนี้ http://www.thaiforexea.com/index.php/topic,342.msg1468/topicseen.html#msg1468  มีพี่ท่านหนึ่งเอาให้ทดสอบแล้วบอกว่ามันเป็น ZigZag ที่ไม่เลื่อนตำแหน่งผมก็ลองเอามาทำเป็น ea ดู อยากให้เพื่อนๆทุกคนช่วยทดสอบการทำงานหน่อยครับ  โดยใน ไฟล์ที่แนบมาจะมี 3 อย่างนะครับ 1.ตัว EA  2.ตัวอินดิเคเตอร์  3.ไฟล์ .bin โดยให้นำไฟล์ไปไวในที่ตาม folder ตามชนิดของไฟล์นะครับ หลังจากนั่นให้เปิดกราฟขึ้นมา แล้วทำการติดตั้ง อินเคเตอร์ ในอินเตเตอร์ก็สามารถปรับค่าได้ จากนั่นก็ให้ตืดตั้ง ea  ในกราฟ โดย EA มีความสามาระที่ตั้ง lot ได้ เลือกว่าจะใช้ TP หรือ Trรiling stop ได้  โดยหลัการของแนวคิดคือ เมื่อ อินเคอรเตอร์ที่เป็น zigzag แทงชึ้นจะทำการ sell order เมื่อ zigzag แทงลงจะทำการ buy order โดยจะเปิคครั้งละ 1 order เท่านั่น อยากให้ช่วยกันหาว่ามันทำงานผิดพลาดตรงไหนมั้งแล้ว ช่วยกันหาค่า set ที่เหมาะสม

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
2009.11.26 01:58:47   1999.10.01 10:06  High-Low EA: invalid handle -1 in FileClose
2009.11.26 01:58:48   1999.10.01 10:06  High-Low EA: invalid handle -1 in FileReadString

admin

2009.11.26 01:58:47   1999.10.01 10:06  High-Low EA: invalid handle -1 in FileClose
2009.11.26 01:58:48   1999.10.01 10:06  High-Low EA: invalid handle -1 in FileReadString

ไฟล์ .bin ไงครับ ทำ backtest ต้องเอาไปใส่ใน folder tester แต่ผมอยากให้ช่วยรัน demo มากกว่า ไม่อยากได้ backtest ครับ เพราะการเข้าชื้อขายจะไม่เหมือนจริง

linconz

• VIP
  • *
รับทราบ

กำลังรันให้อยู่   lot นี่ให้ใช้กี่ % ของมาร์จินมี MM อย่างไรใน ea ง่ะหรือไม่มี มีเบิ้ล hedge หรือป่าว ผมพาดเต็มที่เลยน๊ะ 100 % เลย

เน้นเฉพาะคู่ไหนมั๊ย  ออกแบบมา ใช้กับ TF เท่าไหร่ครับ

แล้วทำไมซุ่มทำคนเดียวง่ะ อยากช่วยน๊ะเนี่ย
« Last Edit: พฤศจิกายน 26, 2009, 02:53:20 am by linconz »

admin

รับทราบ

กำลังรันให้อยู่   lot นี่ให้ใช้กี่ % ของมาร์จินมี MM อย่างไรใน ea ง่ะหรือไม่มี มีเบิ้ล hedge หรือป่าว ผมพาดเต็มที่เลยน๊ะ 100 % เลย

เน้นเฉพาะคู่ไหนมั๊ย  ออกแบบมา ใช้กับ TF เท่าไหร่ครับ

แล้วทำไมซุ่มทำคนเดียวง่ะ อยากช่วยน๊ะเนี่ย
  ไม่ได้ชุ่มครับ พึงได้อินมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว มีเวลาทำเมื่อวานก่อนเองครับ อีกอย่าง tf เท่าที่ลองจะ work ประมาณ 30 นาที เรื่องคู่เงินผมว่าอันไหนก็ผมคิดว่าของ spread ต่ำๆ  ไม่มี hedge ครับ ชื้อตาม zigzag เลยครับเพราะ อินตัวนี้มันไม่เลื่อน จุดครับ แรกๆของทดสอบว่า ea ทำงานถูกต้องไหมก่อนครับ โดยหลัการของแนวคิดคือ เมื่อ อินเคอรเตอร์ที่เป็น zigzag แทงชึ้นจะทำการ sell order เมื่อ zigzag แทงลงจะทำการ buy order โดยจะเปิคครั้งละ 1 order

pal

• Newbie
  • *
ขอรับไปทดสอบ  ;)

เอ่อ ไม่มี magic number กับ SLครับ รบกวนช่วยเพิ่มหน่อยครับ
จะได้ทดสอบหลายๆ TF
ขอทราบ logic นิดนึงครับ ว่า EA จะปิดเมื่อ zigzag เปลี่ยนทางใช่หรือเปล่าครับ จะได้วางแผนTP ถูก
ขอบคุณครับ  ;D
« Last Edit: พฤศจิกายน 26, 2009, 06:39:43 am by pal »

linconz

• VIP
  • *
GU M5 ไม่เทรดครับ

pal

• Newbie
  • *
เอ ทำไมของผม เปิดๆปิดๆล่ะครับ TF 30 เดี๋ยวเปิด เดี๋ยวปิด ครับ ลบหลายแล้วครับ demoครับ  :)

admin

เอ ทำไมของผม เปิดๆปิดๆล่ะครับ TF 30 เดี๋ยวเปิด เดี๋ยวปิด ครับ ลบหลายแล้วครับ demoครับ  :)
 หลักการมันต้องเป็นอย่างนั่นครับ ไม่ทราบว่าได้ตั้ง ค่า อินดิเคเตอรืไหมครับจาก 300 กับ 6 เป็นเท่าไรครับ เพราะผมกำลังอยากให้ช่วยหาค่าที่พอทำกำไรได้ครับ  แล้วผมต้องการทดสอบแค่คู่เงินเดียวครับ เพราะไม่ใช้แค่เพิ่มแค่ magic mumber จะทดสอบได้หลายคู่เงินเงินหรือ TF ครับเพราะอินตัวนี้มัปัญหากับฟังกชั่น icustom ทำให้ไม่สามารถเอาค่ามาใช้ตรงๆๆได้ครับเลยผมเลยดึงค่าออกมาได้ทีละ 1 เท่านั่นครับ
« Last Edit: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:33:04 am by admin »

pal

• Newbie
  • *
ถ้าเราต้องการปรับค่า highlow ปรับที่ อินดิเคเตอร์เลย แล้ว a จะทำงานตาม อินดิเคเตอร์ ???
ผมลองปรับที 200,4 เริ่มนิ่ง ไม่ค่อยซื้อขายแล้ว แต่ -10  sell อยู่แต่กราฟเริ่มเปลี่ยนทาง ยังไม่ยอมปิดครับ

admin

ถ้าเราต้องการปรับค่า highlow ปรับที่ อินดิเคเตอร์เลย แล้ว a จะทำงานตาม อินดิเคเตอร์ ???
ผมลองปรับที 200,4 เริ่มนิ่ง ไม่ค่อยซื้อขายแล้ว แต่ -10  sell อยู่แต่กราฟเริ่มเปลี่ยนทาง ยังไม่ยอมปิดครับ
ใช่ครับ EA จะทำงานตามอินดิเคเตอร์ ครับ  ตามที่ผมเขียน code ต้องการให้มันเข้าชื้อเมื้อ zigzag มัน แทงขึ้นกับแทงลง ครับ ถ้า zigzag แทงลงจะชื้อขึ้น ถ้าแทงขึ้นจะชื้อลงครับ  กราฟเปลี่ยนทิศถ้า zigzag ยังไม่แทงก็ไม่เข้าชื้อครับ หากมันไม่ทำงานตามนั่นก็ต้องปรับ code ครับ

sitanun

• Jr. Member
  • **
ขอเอาไปทอสอบด้วยคนครับ
 ;D ;D ;D

pal

• Newbie
  • *
E/U m30 200,4 +10 +14 เทสถึง 6โมงเย็น oder แรก ea ปิดเอง oder 2 trailing 10
หลังจากนั้น ไม่เทรด  :'(
วันนี้ลองต่อ  ลอง 250,5 ;D
300,6 ไม่ work เปิดๆปิดๆ ไม่ถึงนาที ลบหมด  :D

admin

ลองคู่ uj กราฟ 5 นาที 300 24 ดูครับ

sitanun

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D