Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ใครพอรู้จัก ea สุดห่วยบ้าง  (Read 10342 times)

conan

• Newbie
  • *
ใครพอรู้จัก ea สุดห่วยบ้าง
« on: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:51:17 am »
ช่วยกันแบ่งปันข้อมุลหน่อยครับ ใครที่ทดสอบแล้วหรือเทสแล้วกับเงินจริงหรือเงินปลอมแล้วโดนล้างพอร์ตมาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ

อยากรุ้ครับ ;D ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ใครพอรู้จัก ea สุดห่วยบ้าง
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:03:35 am »
EA ทุกตัวมีช่วงเวลาของมันครับ ช่วงที่มันทำเงินได้ดีก็เรียกว่ามันเจ๋ง พอช่วงไหนตลาดไม่เหมาะสมกับการออกแบบของมันก็เรียกว่า ห่วย แต่ตามความคิดผมไม่ดี ea ตัวไหนที่ดีตลอดไปหรือ เลวตลอดไปหรอกครับขึ้นอยู่กับตลาดจริงๆๆครับ แล้วเราก็ไม่ควรผูกชีวิตไวกับ EA ตัวใดตัวหนึ่งนะครับเพราะจะตายแน่นอน เราต้องปรับเปลี่ยนตามสภาพครับ

Enjinman

• Newbie
  • *
  • เราพัฒนาทุกสัปดาห์ ไม่ใช่ทุกปี
Re: ใครพอรู้จัก ea สุดห่วยบ้าง
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:59:47 am »
EA ทุกตัวมีช่วงเวลาของมันครับ ช่วงที่มันทำเงินได้ดีก็เรียกว่ามันเจ๋ง พอช่วงไหนตลาดไม่เหมาะสมกับการออกแบบของมันก็เรียกว่า ห่วย แต่ตามความคิดผมไม่ดี ea ตัวไหนที่ดีตลอดไปหรือ เลวตลอดไปหรอกครับขึ้นอยู่กับตลาดจริงๆๆครับ แล้วเราก็ไม่ควรผูกชีวิตไวกับ EA ตัวใดตัวหนึ่งนะครับเพราะจะตายแน่นอน เราต้องปรับเปลี่ยนตามสภาพครับ

กว่าจะรู้ก็เจ๊งกันก่อน เพราะหนีไม่ทัน  ::)
EA รุ่น สังคมนิยม ดีกว่าครับ  ;D แต่ไม่ใช่กระแสนิยมนะ  8)
สิ่งที่ต้องการรออยู่ข้างหน้าท่านทั้งหลายแล้ว ขอจงสู้บากบั่นไปให้ถึงโดยเร็ว ข้าพเจ้าขอเป็นกำลังใจให้ :)

hook007

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: ธันวาคม 03, 2009, 03:53:13 pm »
ea boss  บวก marginal เปิดผิดทางแล้วเปิดใหม่โดยใช้ lot มากกว่า 2 เท่าของตัวเดิม เปิดทบกันไปเลื่อยๆจนจะปิดได้  จนจนกว่าจะเจ้ง ผมเจ้งมาแย้งฮ่าๆๆๆๆ

robottrader 3.2 เปิดค้าง order ค้างข้ามเดือนข้ามปีได้ที่ก็นานเหลอเกิน

sitanun

• Jr. Member
  • **
« Reply #4 on: ธันวาคม 05, 2009, 07:21:06 pm »
 ;D ;D ;D

Luckyking

• Jr. Member
  • **
« Reply #5 on: ธันวาคม 05, 2009, 09:22:48 pm »
EA สุดห่วยคือEAที่ไม่ทำเงินและผลาญเงินในพอร์ต   แต่ข้อดีEAคือเทรดแทนเรา  ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าคอมฯ    การที่จะใช้EA ต้องเข้าใจการทำงานของมันก่อนครับ  ไม่มีEAตัวไหนดีที่สุด  แต่เราต้องประยุกใช้กับแผนการเทรดของเรา