Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยดู indy ตัวนี้ให้หน่อยครับ  (Read 12066 times)

gunlanutt

• Guest
ช่วยดู indy ตัวนี้ให้หน่อยครับ
« on: สิงหาคม 31, 2009, 09:48:28 am »
คือตัวนี้ผมคิดว่าจะบอกแนวรับ - แนวต้านครับ
มีโค๊ด สั้น ๆ หลักการที่ผมต้องการก็คือ

เมื่อปรากฎจุดสีน้ำเงินให้ buy
เมื่อปรากฎจุดสีแดงให้ Sell

ตามภาพประกอบครับ
ขอบคุณมากครับ ;D ;D ;D

gunlanutt

• Guest
Re: ช่วยดู indy ตัวนี้ให้หน่อยครับ
« Reply #1 on: สิงหาคม 31, 2009, 02:26:42 pm »
คุณ Admin ครับ ช่วยหน่อยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยดู indy ตัวนี้ให้หน่อยครับ
« Reply #2 on: สิงหาคม 31, 2009, 03:09:27 pm »
เอ๊ ทำไมผมเอา indicator ที่คุณแนบมาไปลงแล้วปรากฏว่ามันไม่โชว์จุดสีแดงหรือน้ำเงินเลยครับ มันต้องปรับแต่งตรงไหนเพิ่มหรือเปล่าครับ

admin

« Reply #3 on: สิงหาคม 31, 2009, 03:18:27 pm »
ง่ะเวรกำ มีคนแก้ code มาก่อนนี้น่าเล่นเอา งงเหมือนกันทำไม่มันไม่โชว์จุดสีแดงหรือสีน้ำเงิน   เท่าที่ดูตัวนี้คือแนวต้าน แนวรับแบบที่คุณบอกมาหละครับ แล้วต่อไปจะให้ ea ทำงานยังไงครับ เมื่อชนแนวต้าน sell order เมือชนแนวรับ buy order ใช่ป่ะ
« Last Edit: สิงหาคม 31, 2009, 03:20:53 pm by admin »

gunlanutt

• Guest
« Reply #4 on: สิงหาคม 31, 2009, 04:14:19 pm »
ต้องขอโทษคุณ Admin อย่างมากเลยครับ
เป็นความบกพร่องของผมเองที่อัพโหลดไฟล์คือไฟล์นี้ผมเป็นคนแก้เองแหละ
ที่ถูกต้อง ต้องเอารีมาร์คบรรทัดที่ 54 และ 61 ออกครับ และตัวแปร a=1 ; และ a=2; ก็เอาออกไปด้วยครับผมลองใส่เองครับ
เหตุที่ทำอย่างนั้นเพราะผมต้องการรู้ว่าถ้ารีมาร์คแล้วผลจะเป็นอย่างไร

ขอโทษครับจริง ๆ ครับ อย่างไรผมก็ฝากด้วยนะ

admin

« Reply #5 on: สิงหาคม 31, 2009, 05:06:36 pm »
ผมเขียน ea ตัวอย่างที่เรียกค่า support กับ resistance ออกมาใช้โดนการทำงานขอ ea คราวๆๆคือหากยังไม่มี order ที่เปิดอยู่เลยถ้าชนแนวต้านจะ sell หากชนแนวรับจะ buy แต่ถ้าหากมี order อยู่แล้วมันก็จะเช็คว่าเป้น order buy หรือ sell แล้วมันจะทำการปิด order นั่นๆๆ แล้วเข้าชื้อเหมือนเดิมคือ ชนแนวต้าน sell ชนแนวรับจะ buy ตัวนี้สามารถตั้ง stoploss กับ takeprofit ได้โดยผมปรับให้ stoploss เท่ากับ 100 และ takeprofit เท่ากับ 30 สามารถปรับแต่งเองได้ ea ตัวนี้เอาไวเป็นแนวทางพัฒนาต่อนนะครับมันยังต้องพัฒนาในส่วนที่หลุด แนวรับแนวต้านออกไปว่าจะทำยังไงให้ได้กำไรครับ

gunlanutt

• Guest
« Reply #6 on: สิงหาคม 31, 2009, 05:42:36 pm »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ Admin มากเลยนะครับ

แต่ผมก็ยังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับโค๊ดครับคือ
ในอินดี้ที่ผมส่งไป ใช้
iFractals

แต่คุณ Admin ใช้
iCustom

แล้วผลลัพธ์ที่ได้จะเหมือนกันเหรอครับ

admin

« Reply #7 on: สิงหาคม 31, 2009, 06:09:27 pm »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ Admin มากเลยนะครับ

แต่ผมก็ยังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับโค๊ดครับคือ
ในอินดี้ที่ผมส่งไป ใช้
iFractals

แต่คุณ Admin ใช้
iCustom

แล้วผลลัพธ์ที่ได้จะเหมือนกันเหรอครับ

iFractals ในอินดิเคเตอร์ เป็นส่วนที่คนสร้างอินเรียกขึ้นมาใช้ในคำนวณของอินดิเคเตอร์ส่วน  icustom เป็นฟังก์ชั่นที่ผมใช้นำค่าของอินดิเคเตอร์ออกมาใช้ครับเพราะผมอ่าน code อินแล้วจึงรู้ว่ามันส่งค่าไรออกมามั้ง อินตัวนี้มีการส่งค่าของ แนวต้านแนวรับออกมาอยู่แล้วจึงไม่ต้องไปเขียน code แก้อะไรในอินเพิ่มเติมแค่ใช้ icustom ก็พอครับ แต่ถ้าหากอินมันไม่ส่งค่าแนวต้านแนวรับออกมาอันนั่นผมจึงจะทำการแก้ code อินดิเคเตอร์ให้มันมีการส่งค่าที่เราต้องการออกมาครับ