Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: อยากได้ EA ตามทฤษฎีนี้คับ  (Read 7360 times)

Luckyking

• Jr. Member
  • **
อยากได้ EA ตามทฤษฎีนี้คับ
« on: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:14:29 am »
ผมลองอ่านดูในเว็บ http://www.kreslik.com/forums/viewtopic.php?t=307 หลักการน่าสนใจมาก  อยากให้ท่าน Admin สร้างEA ด้วยคับ ถ้าทำได้ผมว่ารวยกันทั้งบอร์ดเลยคับ  :o :o :o

tookdee

• Newbie
  • *
Re: อยากได้ EA ตามทฤษฎีนี้คับ
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:32:06 pm »
แปลเป็นไทยให้ทีครับ น่าจะมีไอเดียดีครับ อยากรู้วิธีการของเค้าครับ

gunlanutt

• Guest
« Reply #2 on: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:56:18 pm »
เข้าไปดูในเว็บแล้ว อยากเขียนเหมือนกันครับ แต่แปลไม่ถูกงง จริง ๆ ภาษาไม่เก่งซะด้วยสิ

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
« Reply #3 on: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:17:05 am »
อ่านดูแล้ว ใช้มาร์จินเยอะครับ และจำนวน lot ต้องมีทศนิยมหลายจุด ไม่งั้นจำนวนเงินที่เปิดทั้ง 3 คู่จะไม่เท่ากัน ถ้าไม่เท่ากัน

ไอ้ตัวที่เยอะไปทางบวกก็ดีไป แต่ถ้าไปทางลบก็อาจจุกได้ เพราะต้องเปิดจำนวนล็อตเยอะๆ

แต่ถ้าทำได้ กำไรแน่ผมลองคำนวนใน excel คร่าวๆแล้ว น่าสนใจเหมือนกัน