Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: กำหนด ให้ Buy หรือ Sell ที่ Open Price หรือ buy,sell limit ใช้คำสั่งอะไรครับ  (Read 9570 times)

w.suitable

• Newbie
  • *
ticket=OrderSend(Symbol(),OP_BUY,0.1,Ask,3,0,Ask+Point*50,"....",0,0,Green);
                                 OrderSelect(ticket,SELECT_BY_TICKET,MODE_TRADES);
ตัวอย่างนี้ มันจะทำการ Buy ที่ close_price ของ Candlestick อ่ะครับ ถ้าอยากให้มัน buy ที่ open_price และถ้าอยาก Buy Limit เช่น ที่ Open_price - 5 point จะใช้คำสั่งยังไงเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ticket=OrderSend(Symbol(),OP_BUY,0.1,Ask,3,0,Ask+Point*50,"....",0,0,Green);
                                 OrderSelect(ticket,SELECT_BY_TICKET,MODE_TRADES);
ตัวอย่างนี้ มันจะทำการ Buy ที่ close_price ของ Candlestick อ่ะครับ ถ้าอยากให้มัน buy ที่ open_price และถ้าอยาก Buy Limit เช่น ที่ Open_price - 5 point จะใช้คำสั่งยังไงเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำสั่งนี้เป็นคำสั่งที่ใช้สั่งเปิด buy Order ที่ราคา Ask ในขณะนั่นนะครับ ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนเวลาที่เราจะเปิด buy order เองทุกครั้งราคาที่โบรเกอร์จะเปิดให้เราก็คือ ราคา Ask นี้หละครับไม่เกี่ยวอะไรกับ แท่งเทียนเลยครับครับผมยังงงก็คำถามอยู่นิดหนึ่ง คำสั่งนี้จะเปิดตามราคาตลาดตอนนั่นเลยนะครับถ้าเรารันคำสั่งนี้ คำสั่งเดียวเมื่อ ea ทำงานก็จะชื้อที่ราคาตลาดทันทีไม่ว่าราคานั่นจะอยู่ส่วนไหนของแท่งเทียนนะครับ ตรงนี้ต้องขอข้อมูลเพิ่มคุฯใช้อะไรเป้นเงื่อนไขเข้าชื้อ ส่วนการตั้ง Buy Limit ก็แค่เปลี่ยนจาก OP_BUY  ไปเป็น OP_BUYLIMIT  แล้วราคาก็เปลี่ยนจาก ask บวกเพิ่มไปตามข้อกำหนดของโบรเกอร์ครับ  ถ้าคุณอย่างให้มันเปิดที่ ราคาเปิดของแท่งเทีนยก็ต้องใส่ code ดักเพิ่มเข้าไปครับ