Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: Backtest แล้วมีปัญหา กราฟไม่วิ่ง คอมทำงานหนัก  (Read 4089 times)

phnutzaza

• Newbie
  • *
ผมได้ทำการ Backtest EA ตัวนึงที่กำลังพัฒนาอยู่ครับ แต่ว่ากราฟมันไม่ยอมวิ่งเลยตอน Backtest พอไปดู error ในแถบ Journal ก้ไม่เจอ error

มีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ หรือใครรู้ว่าต้องแก้ยังไง ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

ปล.ขณะรัน EA ตัวนี้ โปรแกรม MT4 จะใช้ทรพยากร CPU เยอะมาก ประมาณเกือบ 30% ขณะที่ตัวอื่นที่เคยรันจะใช้ประมาณไม่เกิน 5% แต่คอมก็ไม่ได้ค้างนะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ลองเช็ก loop ครับว่าเราดันเผลอเป็น infinity loop หรือเปล่าคือเขียนเงื่อนไข loop ดันเป็นจริงตลอด เพราะจากอาการที่ว่ามา loop นี้คือตัวกิน cpu มากที่สุด แล้วกราฟไม่วิ่งคือมันไม่ทำงานต่อครับเพราะติดใน loop