Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เอาเงินออกมาใช้ยังไง  (Read 17181 times)

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
เอาเงินออกมาใช้ยังไง
« on: ตุลาคม 18, 2009, 08:29:31 am »
เพื่อนๆ มีวิธีนำเงินออกมาใช้อย่างไรกันบ้างครับ

แบบเยอะๆเลยน๊ะ  ไอ้อาทิตย์ละ ร้อยสองร้อยเหรียญ ก็คงหาขายกันได้

สมมุติซักอาทิตย์ละสองพัน จะเอาออกมากันยังไงอะ

แค่ถามเฉยๆน๊ะ ผมเทรดไม่ได้ขนาดนั้นหรอก ผมใช้ LR เป็นหลัก

หรือมีเว็บไหนที่มี บัตรเดบิตไหม ผมเคยอ่านเจอถ้า bank transfer อาจจะโดนทางการเล่นงาน หรือยังไงดีช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ

เทรดกันเป็นอาชีพหรือแค่อดิเรกขำๆ มีกลยุทธในการบริหารเงินในพอร์ตอย่างไรกันบ้าง มาแชร์กันครับ

sitanun

• Jr. Member
  • **
Re: เอาเงินออกมาใช้ยังไง
« Reply #1 on: ตุลาคม 18, 2009, 06:22:01 pm »
อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
เพราะเอาแต่เงินเข้า ยังไม่เคยเอาเงินออก   ;D ;D ;D

versionman

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: ตุลาคม 27, 2009, 06:53:21 am »
เทรดให้ได้เยอะ ๆ นะครับ

polohot

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: ตุลาคม 30, 2009, 02:24:09 pm »
ไม่ทราบว่าใช้่ Broker ใหนครับ
คือว่า ถ้าเป็น FXOpen เดี๋ยวนี้เค้าCo-op(คือร่วมมือ) กับธนาคารในประเทศไทย

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #4 on: ตุลาคม 30, 2009, 02:59:00 pm »
คือว่า ถ้าเป็น FXOpen เดี๋ยวนี้เค้าCo-op(คือร่วมมือ) กับธนาคารในประเทศไทย

ตามกฏของ ตลาดหลักทรัพย์ไม่อนุญาติให้คนไทยนำเงินออกไปลงทุนต่างประเทศโดยตรงนะครับ เพราะฉะนั่นไม่มีธนาคารไหนรับโอนเงินออกไปให้ตรงๆๆ ที่รับกันอยู่ใช้ระบบ ตัวแทนหักบัญชี มันก็คล้ายๆๆกับ โพ๊ยก๊วน ซึ่งผิดกฏหมาย คนที่รับเป็นตัวแทนก็มีความผิด ใน 7 มูลฐานนะครับ  ลองศึกษาดูได้จาก http://gotoknow.org/blog/internationtrade/291152  เป็น blog ของอาจารย์ทางนิติศาสตร์ครับที่เค้าพูดถึงเรื่องวิธีการส่งเงินออกนอกราชอาณาจักร  ที่เขียนนี้ไม่ต้องการกระทบใครนะครับแต่แค่อยากให้รู้เอาไวว่าไม่มี ธนาคารไหนรับโอนเงินออกต่างประเทศให้เทรดเงินได้ครับ ที่รับทำอยู่มันผิดทั้งนั่นนะครับ ลองศึกษาดูจาก link นั่นได้ครับ ถ้าข้อมูลไม่พอก็ลองหา พรบ ธนาคารพานิชย์ ปี 2505 กับ พรบ ปปง ปี 42 ( 7 มูลฐาน ) หาอ่านเพิ่มได้ครับ

polohot

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: ตุลาคม 30, 2009, 03:29:27 pm »
ผมลองคุยกับเอเยี่ยนในไทยแล้วครับ
ในภาพนั่นแหละ
วิธีการทำงานของเค้าคือ

อย่างแรกเค้ามี account  ที่มีเงินอยู่แล้ว
เราโอนเงินให้เค้า
เค้าถึงโอนเหรียญให้เราใน account
เหมือนการซื้อเหรียญครับ
โอนกันข้างใน
แต่รับของกันข้างนอก
อย่างนี้ไม่ผิดครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #6 on: ตุลาคม 30, 2009, 03:44:52 pm »
ก้การโอนข้างนอกนั่นหละครับ ที่เราเรียกว่า ตัวการตัดบัญชีครับครับ  Client Agecy   เค้าไม่ได้โอนเงินไปตรงๆๆถูกครับแต่เค้า รับตัดบัญชี โดนการรับเงินสดจากเราแล้วเค้าโอนเครดิตให้เรา ครับ ใน web ที่ผม link ให้ดูก็มีเนื้อหาตรงนี้ครับ  ระบบนี้ธรรมดามากครับ แถวเยาวราช บริษัททัวร์ก็ทำกัน ครับหรือไม่ก็ ร้านรับแลกเงินเค้าก็ทำกัน ถ้าไม่ได้รับอนุญาติ จาก ธนาคารแห่งประเทศไทยยังไงก็ผิดครับ  แล้วถามว่าต่างจาก ecurrency ยังไงครับ การชื้อขายเหรียญนี้คือเราโอนเงินไปเพื่อชื้อเป็นเครดิต บนเวบ ecurrency ครับ ไม่ผิดเพราะเคยมี case study มาแล้วครับ ต้องย้อนกลับไปสัก 3 ปีก่อนหลายคนที่เล่น forex มานานคงรู้จัก เวบ ตลาดทองนะครับ ที่ตอนนั่นมีข่วง ลงหนังสือพิมพ์ด้วย ที่dsi เค้าไปสอบว่ารับโอนเงินเข้าโบรเกอร์ ต่างประเทศหลักการก็เหมือนกัน ครับคือโอนเงินสดให้ตัวกลางที่รับเงิน แล้วเค้าจะโอนเครดิตเข้าบัญชีที่เราเทรดให้  ซึ่งผิด แต่เวบ ตลาดทอง ตอนนั่นขาย egold ด้วยซึ่งเจ้าของเวบตอนนั่นผมก็เป้นลูกค้าอยู่ด้วยเค้าว่าชื้อขาย egold ไม่ผิด  แล้วก็ยังเปิดขาย egold ต่อมาอีกนานเดือนพอสมควร  หลายคนยังจำกันได้นะครับ
« Last Edit: ตุลาคม 30, 2009, 03:51:10 pm by admin »

tay

• Newbie
  • *
« Reply #7 on: ตุลาคม 30, 2009, 04:12:49 pm »

ผมว่าคุณเข้าใจผิดอย่างแรง ครับ ธนาคารแห่งประเทศไทย เขาไม่มีทางร่วมมือ กับ FX0pen หรอกครับ

ตามกฎหมายในประเทศไทยเขาไม่อนูญาตให้ตัวบุคคลเล่นหรอกครับ ที่ผมทราบเพราะผมรูจักพี่ ๆ ที่ทำงานอยู่ใน ธนาคารแห่งประเทศไทย

ชื่อคนที่โชว์อยู่ในโบรกเกอร์  FXopen นั่นแหละจะโดนตรวจสอบเข้าสักวันเชื่อผมไหม แล้วผมได้ยินข่าว จากพี่ที่เขาทำงานอยู่

ธนาคารแห่งประเทศไทย และพี่ๆที่ทำงานในตลาดหลักทรัพย์ เขากำลังตรวจสอบ ชื่อที่เป็นผู้รับเงินแทน โบรกเกอร์อยู่
« Last Edit: ตุลาคม 30, 2009, 04:14:34 pm by tay »

tay

• Newbie
  • *
« Reply #8 on: ตุลาคม 30, 2009, 04:16:13 pm »
ก้การโอนข้างนอกนั่นหละครับ ที่เราเรียกว่า ตัวการตัดบัญชีครับครับ  Client Agecy   เค้าไม่ได้โอนเงินไปตรงๆๆถูกครับแต่เค้า รับตัดบัญชี โดนการรับเงินสดจากเราแล้วเค้าโอนเครดิตให้เรา ครับ ใน web ที่ผม link ให้ดูก็มีเนื้อหาตรงนี้ครับ  ระบบนี้ธรรมดามากครับ แถวเยาวราช บริษัททัวร์ก็ทำกัน ครับหรือไม่ก็ ร้านรับแลกเงินเค้าก็ทำกัน ถ้าไม่ได้รับอนุญาติ จาก ธนาคารแห่งประเทศไทยยังไงก็ผิดครับ  แล้วถามว่าต่างจาก ecurrency ยังไงครับ การชื้อขายเหรียญนี้คือเราโอนเงินไปเพื่อชื้อเป็นเครดิต บนเวบ ecurrency ครับ ไม่ผิดเพราะเคยมี case study มาแล้วครับ ต้องย้อนกลับไปสัก 3 ปีก่อนหลายคนที่เล่น forex มานานคงรู้จัก เวบ ตลาดทองนะครับ ที่ตอนนั่นมีข่วง ลงหนังสือพิมพ์ด้วย ที่dsi เค้าไปสอบว่ารับโอนเงินเข้าโบรเกอร์ ต่างประเทศหลักการก็เหมือนกัน ครับคือโอนเงินสดให้ตัวกลางที่รับเงิน แล้วเค้าจะโอนเครดิตเข้าบัญชีที่เราเทรดให้  ซึ่งผิด แต่เวบ ตลาดทอง ตอนนั่นขาย egold ด้วยซึ่งเจ้าของเวบตอนนั่นผมก็เป้นลูกค้าอยู่ด้วยเค้าว่าชื้อขาย egold ไม่ผิด  แล้วก็ยังเปิดขาย egold ต่อมาอีกนานเดือนพอสมควร  หลายคนยังจำกันได้นะครับ

และกรณีที่ แอดมินพูดมาก็ถูกนะครับ เพราะสมัยนั้นผมเป็นคนหนึ่งในกลุ่มของ ตลาดทอง

AgentZero

• Newbie
  • *
« Reply #9 on: ตุลาคม 30, 2009, 09:15:07 pm »
สรุปว่า เล่นมาได้เยอะๆก่อนแล้วค่อยๆทยอยขายให้คนกันเองน่าจะ work กว่าใช่มั้ยครับ

polohot

• Newbie
  • *
« Reply #10 on: ตุลาคม 31, 2009, 01:27:25 am »

ผมว่าคุณเข้าใจผิดอย่างแรง ครับ ธนาคารแห่งประเทศไทย เขาไม่มีทางร่วมมือ กับ FX0pen หรอกครับ

ตามกฎหมายในประเทศไทยเขาไม่อนูญาตให้ตัวบุคคลเล่นหรอกครับ ที่ผมทราบเพราะผมรูจักพี่ ๆ ที่ทำงานอยู่ใน ธนาคารแห่งประเทศไทย

ชื่อคนที่โชว์อยู่ในโบรกเกอร์  FXopen นั่นแหละจะโดนตรวจสอบเข้าสักวันเชื่อผมไหม แล้วผมได้ยินข่าว จากพี่ที่เขาทำงานอยู่

ธนาคารแห่งประเทศไทย และพี่ๆที่ทำงานในตลาดหลักทรัพย์ เขากำลังตรวจสอบ ชื่อที่เป็นผู้รับเงินแทน โบรกเกอร์อยู่

ขอบคูณสำหรับข้อมูลครับ
เอาเป็นว่านะ
ผมแนะนำให้ถอนออกทาง Online Bank นะครับ
เช่น Alertpay ตอนนี้ผมใช้อยู่
จากนั้นก้อมี 2 ทางเลือก
1.ขายเหรียญกับผู้รับซื้อเหรียญ
2.สั่งโอนเข้าธนาคารจาก Alertpay เลยครับ
-ในกรณีที่สั่งโอนผ่าน Alertpay ก้อมี 2 แบบอีก
-2.1ถอนเป็นเช็ค เสียค่าธรรมเนียม $3 USD ต่อเช็ค 1 ฉบับ และค่าธรรมเนียมเรียกเก็บเช็ค $10-$32 USD
-แล้วแต่ธนาคาร ใช้เวลาเรียกเก็บ 45 วัน
-2.2ถอนด้วยวิธี bank wire เข้าธนาคารในไทย เสียค่าธรรมเนียม $15 USD ต่อครั้ง
-และค่าธรรมเนียมแบงค์อีก 200 บาท ใช้เวลา 3-4 วัน

May the pips be with you
ขอ pips จงอยู่กับเจ้า

natachai

• Newbie
  • *
« Reply #11 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:03:54 am »
ถ้าหากไม่มีบัญชีธนาคารต่างประเทศ ผมแนะนำข้อ 2.2 ไม่ผิดกฏหมายไทยแน่นอน  ;D

aodyfx

• Newbie
  • *
« Reply #12 on: ธันวาคม 17, 2009, 09:01:42 am »
ใช้ Paypal ซิครับ work สุด ผูกกับโบรกเกอร์ที่ผมใช้อยู่
เงินเข้า-ออก สบายๆ

ออดี้

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
« Reply #13 on: ธันวาคม 17, 2009, 02:45:18 pm »
Broker ไหนรับ paypal บ้างครับ

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
« Reply #14 on: ธันวาคม 17, 2009, 02:47:05 pm »
แล้ว E-Web Card (K-Shopping Card)
สามารถใช้รับเงินได้หรือเปล่าครับ