Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับ lots is invalidค่ะ  (Read 7520 times)

kitwutthanapong

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ lots is invalidค่ะ
« on: สิงหาคม 14, 2017, 03:50:56 pm »
รบกวนสอบถามค่ะ เราแก้เงื่อนไขการเปิดorder (เราเขียนea ไม่เป็นนะคะ เอาตัวที่จ้างเขียนมาแก้เงื่อนไขต่อเฉยๆค่ะ) ปกติเราก็เปลี่ยนเงื่อนไขไปเรื่อยๆ พอรันไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่ แต่ครั้งนี้เปลี่ยนแล้วพอ backtest มันก็ขึ้น จุดกลมๆสีส้มบนกราฟค่ะ ถ้าตั้งล็อต0.1 มันเทสได้ แต่พอตั้ง0.01 มันเป็นสีส้มอ่ะค่ะ และพอเอาเมาส์ชี้มันขึ้นว่า lots is invalid เกิดจากอะไรหรอคะ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ lots is invalidค่ะ
« Reply #1 on: สิงหาคม 16, 2017, 08:16:39 pm »
โบรเกอรรับ lot ขนาดต่ำสุดเท่าไรครับ น่าจะแค่ 0.1

kitwutthanapong

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับ lots is invalidค่ะ
« Reply #2 on: สิงหาคม 18, 2017, 10:21:04 am »
ตอนนี้รู้สาเหตุแล้วค่ะ เป็นเพราะlog in mt4 เป็นบัญชีmicro ค่ะ ปกติเวลาbt mt4 จะlogin เป็นบัญชีเดโม่ซึ่งเป็น std ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ admin