Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: การหา Object list บนหน้าต่าง  (Read 9163 times)

gunlanutt

• Newbie
  • *
การหา Object list บนหน้าต่าง
« on: มิถุนายน 19, 2017, 10:58:49 am »
เรียน Admin/ท่านผู้รู้ ครับ

ผมต้องการหาราคา บน และ ล่าง ของอินดิเคเตอร์ SupDem ตามภาพ แต่ไม่สามารถ iCustom เพื่อดึงค่าได้
ผมจึงคิดว่าน่าจะใช้วิธีหา Objects List บนหน้าต่างไปเลยโดยใช้คำสั่ง
ObjectGetValueByShift หรือ ObjectFind แต่ทำไม่เป็นเลยครับ
ท่าน Admin/ท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมสามารถหาค่าราคาของกรอบราคาบนและล่างได้อย่างไรครับ
ผมต้องการสองค่านั้นเพื่อมาเขียนอีเอต่อไปครับ

ขอบคุณมากมากครับ

gunlanutt

• Newbie
  • *
Re: การหา Object list บนหน้าต่าง
« Reply #1 on: มิถุนายน 19, 2017, 11:06:35 am »
ผมลองคลิ๊กขวาที่ object list หลาย ๆ ตัวดูแล้ว
ทราบว่าจะมี object 2 ชนิด คือ Arrow ที่แสดงราคา และ Rectangle ที่เป็นกล่องสี่เหลี่ยม
แต่ชื่อจะเปลี่ยนรันไปตาม bar ไปหมดเลย อีกอย่างเขียนไม่ค่อยเป็นด้วยที่ถูกแล้วเราต้องเขียนโค๊ดอย่างไรครับ

gunlanutt

• Newbie
  • *
Re: การหา Object list บนหน้าต่าง
« Reply #2 on: มิถุนายน 19, 2017, 11:10:36 am »
ลืมแนบ indicator มาให้ครับ

gunlanutt

• Newbie
  • *
« Reply #3 on: มิถุนายน 20, 2017, 09:53:41 am »
รอ อ่าน ครับผม ;D ;D ;D

gunlanutt

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: มิถุนายน 22, 2017, 08:49:30 am »
ผมสามารถหาชื่อของ Objects list บนหน้าต่างด้วยคำสั่งชุดนี้ได้แล้วครับ

int obj_total=ObjectsTotal();
   string name;
   for(int x=0;x<obj_total;x++)
      {
         name = ObjectName(x);
      }

แต่จะดึงค่าของ objects list ตัวนั้น ๆ ยังไม่ได้ครับ ต้องเขียนอย่างไรดีครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #5 on: กรกฎาคม 24, 2017, 09:29:34 am »
จะดึงค่าอะไรของ obj ครับ