Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนสอบถาม คำสั่งในการตรวจสอบว่าออเดอร์ที่เปิดอยู่ มีกี่คู่เงิน  (Read 6729 times)

galilao

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม คำสั่งในการตรวจสอบว่าออเดอร์ที่เปิดอยู่ มีกี่คู่เงิน
คือผมเปิดรอสัญญาณ ในการเปิดออเดอร์หลายคู่เงิน หากเกิดมีสัญญาณเกิดขึ้นพร้อมกันหลายคู่
การเปิดออเดอร์พร้อมกัน อาจทำให้มาจิ้นไม่พอ เลยอยากจะจำกัดคู่เงินว่าเปิดได้ไม่เกินกี่คู่เงิน
จึงอยากทราบ คำสั่งในการตรวจสอบว่าออเดอร์ที่เปิดอยู่ มีกี่คู่เงิน จะใช้เป็นเงือนไขในการเปิดออเดอร์
รบกวนด้วนนะครับ ขอบคุณมากครับ

tanakrit99

• Newbie
  • *
string sym;
int start()
  {
   for(int i=0;i<OrdersTotal();i++)
     {
      OrderSelect(i,SELECT_BY_POS,MODE_TRADES);
      if(OrderType()==OP_BUY || OrderType()==OP_SELL)
        {
         sym=OrderSymbol();
         Print("Symbol=",sym);
        }
     }
   return(0);
  }

มันก็จะแสดงแบบนี้

galilao

• Newbie
  • *

ขอบคุณ tanakrit99  มากๆๆครับ