Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มีคำสั่งมีสั่งให้ EA กำหนด Timeframe ได้มั้ยครับ  (Read 7261 times)

tanakrit99

• Newbie
  • *
เช่นพอผมลาก EA ใส่เข้าไป มันจะเปลี่ยนกราฟเป็น จากเดิมๆที่ 1 Hours หรือ Timeframe อะไรก็แล้วแต่ให้เป็นTimeframe ที่ 1 Minutes ทุกครั้ง
ผมคิดว่าจะเอาไปวางตอนมัน Initailize

railgun

• Newbie
  • *
int OnInit(){
   ChartSetSymbolPeriod(0,_Symbol,PERIOD_M1); // ถ้า MT4 ใช้ Symbol() แทน _Symbol
}

ความหมาย
0 คือ chart ปัจจุบัน 
Symbol(),_Symbol คือ คู่ปัจจุบัน อาจกำหนดตามต้องการได้ เช่น "USDJPY"
PERIOD_M1 คือ time frame

มันจะช้านิดนึงกว่าจะเปลี่ยนนะครับ ใส่ใน Initailize เหมาะเพราะมันจะเปลี่ยนก่อนเริ่มทำงาน

tanakrit99

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ แจ่มเลยครับ