Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ช่วยโม ตัวนี้หน่อยครับ  (Read 21614 times)

pal

• Newbie
  • *
Re: ช่วยโม ตัวนี้หน่อยครับ
« Reply #15 on: สิงหาคม 27, 2009, 08:06:40 am »
ขอบคุณทุกคนครับ  ;)
ผมมีแต่ ea ครับ ไม่มี templates ครับ นั่งอ่านโค้ดดูแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าโดนหลอกหรือเปล่า ไม่เห็น function สำหรับ train เลย ดูเหมือนจะใช้ ac หลายๆ เวลา มาเช็ค trend แล้วใช้ sma+alligator+fractals มาใช้ แต่ก็ลองดูครับ ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะดีหรือเปล่า
แทนคำขอบคุณมีของใหม่มาให้ลองครับ
ว่ากันว่า ea ตัวนี้เป็นของ champ ปี2007 ไม่รู้จริงหรือเปล่า  ;D
ใช้กับ m1 ทีนี้ก่อนใช้ ทำ opt ก่อน (ผมโพสรูปไม่เป็น)  :'(
ไปที่ expert properties แล้วติกถูก ตรง warp,divation,amtitude,distortion,sl_long,sl_short
ตรงช่อง start ให้เริ่มจาก 0 แล้วก็รอจนเสร็จ  พอเสร็จแล้ว ก็ไปตรงช่อง results แล้วก็เลือก ตามใจชอบ ดับเบิลคลิกเลย แล้วลอง test ดูว่าชอบหรือเปล่า ถ้าไม่ชอบก็กลับไปเลือกใหม่ เสร็จแล้วก็ save .set เอาไว้เรียกใช้ หลักการเดียวกับพวก neural ทั้งหลายเพียงแต่เราเป็นคนคิดเองว่าแบบไหนเหมาะกับเรา
ผมว่า ea ที่ผลงานไม่ค่อยดี ลองเอามาทำแบบนี้ บางทีอาจจะหาค่าที่ดีที่สุดออกมาได้ ลองดูครับ ผมก็อ่านของพวกฝรั่งเขามาอีกที  ;D

thanarat27

• Newbie
  • *
    • mobile.feawt.com
Re: ช่วยโม ตัวนี้หน่อยครับ
« Reply #16 on: สิงหาคม 27, 2009, 09:31:01 am »
ขอบคุณครับสำหรับอีเอและเทคนิคดี ๆ ถ้างั้นเอาเทคนิคการโพสท์รูปแลกกันนะครับ  :D
« Last Edit: สิงหาคม 27, 2009, 09:33:12 am by thanarat27 »
บทความเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ

http://mobile.feawt.com