Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: พอจะเขียนอีเอที่สั่งซื่อขายได้แบบset50 index future ได้ไหมครับ  (Read 5444 times)

vicvic

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คือ พอจะมีอีเอที่สามารถสั่งซื้อขายได้แบบ set50 future ไหมครับ คือ ให้เรากำหนด ราคาลงไปแล้วเมือราคาวิ่งมาถึงราคาที่เรากำหนดให้อีเอสั่ง buy stop หรือ sell stop  ในราคาที่เรากำหนดและพร้อมใส่ค่าสต็อบลอสและโพรฟิต ไว้เลย เช่น gu ตอนนี้ราคาอยู่ที่  1.6000 เราสามารถตั้งราคาไว้ว่าถ้าราคามากกว่า 1.6050 ให้ buy stop ที่ 1.6000 พร้อมตั้งกำไรขาดทุนเลยครับ  ประโยชน์ก็คือเราต้องการให้ราคาเบรคผ่านแนวต้านที่ 1.6050 ผ่านก่อนแล้วย่อลงมาที่ 1.6000 ค่อยเข้าไปซื้อ แต่ไม่มีเวลานั้งเฝ้าตลอดเลยตั้งเอาไว้ก่อน พอจะใครช่วยเขี้ยนได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ