Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ตั้ง Stop loss ใช้ Equity  (Read 6669 times)

lancelot

• Newbie
  • *
ตั้ง Stop loss ใช้ Equity
« on: ตุลาคม 09, 2016, 05:27:07 pm »
สวัสดีครับ ผมเขียนโดยใช้ Equity stop คือ ต่ำกว่า 20 % ให้ Closs All
ทีนี้เหตุการณ์ เมื่อวันพฤหัสฯ ที่ ค่าเงิน GBP ครับ คำถามคือ

มันไม่ได้ปิดตรงที่ Equity ต่ำกว่า 80 % คับ แต่มันรอจบแท่งแล้วปิด อย่างนี้ถ้าเกิด GBPUSD ลงเยอะกว่านั้นก็หมดหรือเปล่าคับ สรุป Equity Stop มันใช้ได้หรือเปล่าครับ แนบรูปแบบมาด้วยคับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตั้ง Stop loss ใช้ Equity
« Reply #1 on: ตุลาคม 09, 2016, 11:24:39 pm »
ที่ปิดไม่ได้ไม่ใช้หลักการคุณผิด แต่ โบรเกอร์มันตัดให้คุณได้ไม่ทันครับ