Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ปิดออเดอร์เฉพาะที่กำไร  (Read 5995 times)

lancelot

• Newbie
  • *
ปิดออเดอร์เฉพาะที่กำไร
« on: สิงหาคม 22, 2016, 03:41:20 pm »
หากเราเขียน EA ให้ส่งคำสั่ง ณ จุดต่าง ๆ แล้วมีออเดอร์ที่กำไรอยู่บ้าง และออเดอร์ที่ขาดทุนอยู่บ้าง
เมื่อถึงเงื่อนไขการส่งคำสั่งปิดออเดอร์ เราจะสามารถสั่งให้มันปิดเฉพาะออเดอร์ที่กำไรอย่างเดียวได้ไหมครับ? 
(แม้ว่าออเดอร์ที่กำไรจะเปิดทีหลังออเดอร์ที่ขาดทุนก็ตาม จะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้อง First In First Out อย่างเดียวครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมลองให้มันใช้ ticket ดูปรากฏมันต้องปิดออเดอร์ที่เปิดก่อนครับถึงจะปิดออเดอร์ที่เปิดทีหลังแต่กำไรก่อนได้ T^T

D_Diamond

• Hero Member
    • Expert Forex Trading
Re: ปิดออเดอร์เฉพาะที่กำไร
« Reply #1 on: กันยายน 15, 2016, 10:53:55 am »
FIFO มันแล้วแต่โบรกนะครับ  ปกติจะมีแค่โบรกอเมริกาครับ อเมริกากฏมันเยอะ ลองเปลี่ยนโบรกดูครับ