Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: แจกฟรี EA.(01.01.2017)ใช้ง่ายๆกำไรง่ายๆงั้นต้องพิสูจน์กันแล้วล่ะ ของฟรีมีในโลก  (Read 5112 times)

Maccz

• Newbie
  • *
EA 2017/-01.01.2017-ใช้ง่ายกำไรง่ายๆ!!

===NeW==   UiLUES_RiCH16_A   Update 01.01.2017 For Scalper==ใช้ TF=D1 ข่าวแรงๆ สวิงแรงๆ
===NeW==   UiLUES_RiCH16_T   Update 01.01.2017 For Scalper==ใช้ TF=D1 ตามเทรน ทั่วไป กำไรดี

(support ทุกโบรกทุกจุดทศนิยม-เลือกใช้ตามความเหมาะสม การใช้ง่ายๆ เหมือนกันทั้ง 2 ตัว )

1) วิธีใช้ EA. UiLUES_RiCH16_A
    ใข้ TF=D1 เป็นอีเอ.ประเภท Scalping ทุกสถานะการณ์ไม่เลือกเทรน ข่าวแรงๆ เข้าทางเลย
    รันหลายๆ คุ่เงินพร้อมๆ เป็นตับๆ กันใน MT4 เดียวกัน หากมีเวลาควบคุมเมื่อข่าวแรงๆ
    ก็ให้ข่าวให้กราฟวิ่งไปสัก 5 นาทีก่อนค่อยปล่อยรันอีเอ.ก็จะดี การใช้ง่ายๆ กำไรก็ง่ายๆ  เช่น  
  เปิดกราฟขึ้นมา 10 กราฟ แล้วดึงลากคู่เงินใส่กราฟละตัว เอาคู่เงินที่ตนเองชอบแร่ะ 10 คู่ หรือ
  ตามผมก็ได้ EURUSD, AUDUSD, USDCAD, AUDCAD, USDJPY, EURJPY, AUDJPY
  GBPUSD, EURGBP, GBPJPY  แล้วดึงลาก อีเอ.มาใส่ทุกกราฟ ส่วน 3 คู่หลัง(ที่ติด GBP)
  ให้ Set ค่า Gap_Channel =50 เพราะช่วงนี้มันวิ่งน่ากลัวมากๆ และรันกันเป็นตับๆ ไปเล้ย!
  ตัวไหนเข้าข่ายอีเอ.ก็จะเปิดออเดอร์ บางวันอาจมีบางตัวไม่เข้าข่ายนะครับ ได้กำไรพอประมาณ
  ก็ปิดอีเอ.นะครับ อย่าโลภ อย่างช้าตี2 หรือช้าไม่เกิน 6 โมงเช้าควรเคลียร์ออเดอร์ที่เหลือที่เป็นบวก
  ส่วนออเดอร์ที่ยังติดลบ ก็ดุลพินาจของท่่าน หรือเคลียร์ทิ้งให้หมด ยอมรับกำไรหรือขาดทุนวันนั้น
  7 โมงเช้าค่อยเริ่มรันอีเอ.ใหม่ ทำเช่นนี้ๆ ไป เน้นกำไรต่อวัน/ยั่งยืน ประยุกต์เพื่อกำไรและความอยู่รอด
  (ไม่มีอีเอ.ตัวไหนหรอกครับที่จะปล่อยและได้กำไรตลอด เราต้องควบคุม ควรเช็คข่าวด้วยว่าสมควรรันไหม)

2) วิธีใช้ EA. UiLUES_RiCH16_T
    ใข้ TF=D1 เป็นอีเอ.ประเภท Scalping ที่เลือกเทรนก่อนแล้วค่อยเปิดออเดอร์ ส่วนทักษะการใช้
    ก็เหมือนกับตัวที่ 1) นะครับ เน้นกำไรเป็นวันๆ จัดไป

***อย่าลืมบริหารเงินทุนนะครับ บช.เซนต์ 1 คู่เงินต่อ 3,000 เซนต์ ถ้ารัน 10 คู่ ต้องใช้ 30,000 เซนต์
ทุนน้อยก็รันพร้อมๆน้อยลง(ทุน/3000=จำนวนคู่เงินที่รันพร้อมๆกัน) บช.$ ก็เช่นกัน  ถ้าน้อยกว่านี้ก็ได้
แต่ต้องควบคุมนิสหนึ่งปล่อยช่วงปกติจะดี ทุนเยอะก็ได้เปรียบครับ*******************

ea 1 และ 2 ผมคำนวณไว้สำหรับรัน TF=D1 นะครับ จะนำไปใช้กะ TF ไหนก็ได้แต่จะไม่ทำกำไร
ตามที่คาดหวังการเปิดออเดอร์คำนวณจากแท่งเทียนแต่ละวัน ขึ้นวันใหม่ก็เริ่มคำนวณของแท่งเทียนวันใหม่
จึงควรให้เคลียร์ออเดอร์ไปเป็นวันๆ กำไรและอยู่อย่างยั่งยืน ขอให้ทดสอบ บช.ดีโมตามคำแนะนำ รันเป็นตับๆ
จะมีทั่งบวกและลบเมื่อหักล้างกันแล้วบวกกำไรพอสมควรก็ให้หยุดอีเอ.เคลียร์ออเดอร์ที่ค้างทิ้งให้หมด
เก็บกำไร วันหน้าค่อยเริ่มใหม่ ส่วนจะประยุกต้ใช้อย่างไง ตัวใครตัวมัน 55+++++++

หากท่านมีข้อสงสัย/เสนอแนะ/คิดเห็นใดๆ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย uilues65@gmail.com
 ขอให้ทุกท่านโชคดีและร่ำๆรวยๆๆกาาาาาาาาน

แมค.
..คนเมือง 101..

01/01/2017
ต้อง Login เข้ามาก่อนจึงจะมองเห็นไฟล์ดาวน์โหลด! หรือขอมาได้ฟรีตามเมล์
« Last Edit: มกราคม 01, 2017, 12:21:34 pm by Maccz »

toonrx09

• Newbie
  • *
แจกฟรี EA 2016/-06.09.2016-ใช้ง่ายกำไรง่ายๆ!!
-ของฟรีมีในโลก--แต่เต็มเปี่ยมด้วยคุณภาพ 55+++++++++++++++++++++X  

จากผลงานที่ผ่านมา ผมจึงได้ปรับปรุงเพื่อให้ของฟรีมีอยู่ในโลกได้เกิดประสิทธิภาพสูงสุด
 และได้นำมาฝากเพื่อนๆนักเทรดทุกท่านครับ

===NeW==   UiLUES_RiCH11   Update 06.09.2016 For Scalper==ช่วงนี้กำไรดีครับ==ใช้ TF=D1
     (support ทุกโบรกทุกจุดทศนิยม)
  =ข่าวแรงๆ ชอบอ่ะ รันเป็นตับๆ กำไรพอควรก็หยุด ใช้ TF=D1 นะครับ (หากมีเวลาควบคุมเมื่อข่าวแรงๆ
    ก็ให้ข่าวให้กราฟวิ่งไปสัก 5 นาทีก่อนค่อยปล่อยรันอีเอ.ก็จะดี)=    
- รันหลายๆ คุ่เงินพร้อมๆ เป็นตับๆ กันใน MT4 เดียวกันครับ เช่น
  เปิดกราฟขึ้นมา 10 กราฟ แล้วดึงลากคู่เงินใส่กราฟละตัว เอาคู่เงินสเปรตที่ต่ำๆก็จะดี ที่นิยมใช้ก็คือ
  EURUSD, EURGBP, EURCHF, GBPUSD, AUDUSD, NZDUSD
  USDCAD,USDCHF,EURJPY,USDJPY แล้วดึงลาก อีเอ.มาใส่ทุกกราฟ และรันกันเป็นตับๆ ไปเล้ย!
  ตัวไหนเข้าข่ายอีเอ.ก็จะเปิดออเดอร์ บางวันอาจมีบางตัวไม่เข้าข่ายนะครับ ได้กำไรพอประมาณก็ปิดอีเอ.
  อย่างช้าตี2 หรือช้าไม่เกิน 6 โมงเช้าควรเคลียร์ออเดอร์ที่เหลือทิ้งให้หมด ยอมรับกำไรหรือขาดทุนวันนั้น
  7 โมงเช้าค่อยเริ่มรันอีเอ.ใหม่ ทำเช่นนี้ๆ ไป ต้องประยุกต์เพื่อกำไรและความอยู่รอดครับ(ไม่มีอีเอ.ตัวไหน
  หรอกครับที่จะปล่อยและได้กำไรตลอด เราต้องควบคุม)

***อย่าลืมบริหารเงินทุนนะครับ บช.เซนต์ 1 คู่เงินต่อ 3,000 เซนต์ ถ้ารัน 10 คู่ ต้องใช้ 30,000 เซนต์
ทุนน้อยก็รันพร้อมๆน้อยลง(ทุน/3000=จำนวนคู่เงินที่รันพร้อมๆกัน) บช.$ ก็เช่นกัน  ถ้าน้อยกว่านี้ก็ได้
แต่ต้องควบคุมนิสหนึ่ง*****************************************************

ea ผมคำนวณไว้สำหรับรัน TF=D1 นะครับ จะนำไปใช้กะ TF ไหนก็ได้แต่จะไม่ทำกำไรตามที่คาดหวัง
การเปิดออเดอร์คำนวณจากแท่งเทียนแต่ละวัน ขึ้นวันใหม่ก็เริ่มคำนวณของแท่งเทียนวันใหม่ จึงควรให้
เคลียร์ออเดอร์ไปเป็นวันๆ กำไรและอยู่อย่างยั่งยืน    ขอให้ทดสอบ บช.ดีโมตามคำแนะนำ รันเป็นตับๆ
จะมีทั่งบวกและลบเมื่อหักล้างกันแล้วบวกกำไรพอสมควรก็ให้หยุดอีเอ.เคลียร์ออเดอร์ที่ค้างทิ้งให้หมด
เก็บกำไร วันหน้าค่อยเริ่มใหม่ ส่วนจะประยุกต้ใช้อย่างไง ตัวใครตัวมัน 55+++++++

หากท่านมีข้อสงสัย/เสนอแนะ/คิดเห็นใดๆ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย uilues65@gmail.com
 ขอให้ทุกท่านโชคดีและร่ำๆรวยๆๆกาาาาาาาาน

แมค.
..คนเมืองเกินร้อย..

=ของฟรีมีในโลกครับ=
back test หากำไรและจุดยืนของตนเองนะครับ
ปรับแต่ง/ประยุกต์ใช้ตามอัธยาศัย หาจุดทำกำไรดีๆ
ก่อนลงเงินจริง หากมีกำไรก็ช่วยบอกต่อเผื่อชาวโลก
ที่น่ารักทุกๆท่าน หรือหากมีข้อแนะนำ/สงสัยการใด
โปรดแจ้งมาที่ คุณ แมค/ uilues65@gmail.com
ขอให้ร่ำๆรวยๆๆๆๆกานนนน!!!!!

06/09/2016
ต้อง Login เข้ามาก่อนจึงจะมองเห็นไฟล์ดาวน์โหลด! หรือขอมาได้ฟรีตามเมล์

ขอบคุณมากๆครับที่เอื้อเฟื้อ ขอถามเพิ่มตรง กำไรพอประมาณ นี่ประมาณกี่จุดครับ หรือ EA ปิดให้ หรือเราต้องปิดมือเองครับ