Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอสอบถามวิธีล็อคหรือซ้อนข้อมูล EA ที่เขียนเสร็จแล้วหน่อยครับ  (Read 16364 times)

buboybannok

• Newbie
  • *
 :) :)ผมได้เขียน EA Trand แล้ว ;D ;D    ??? ??? สามารถล๊อคโค้ดไม่ให้คนอื่นเห็นได้ไหมครับหรือคนอื่นโหลด/ก๊อปปี้ แล้วไม่สามารถเห็นโค้ดเราได้นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ;D ;D

admin

• Administrator
  • Hero Member
สร้างเงื่อนไขตรวจสอบที่ส่วนแรกในฟังก์ชั่น เริ่มต้นไง ให้ตรวจสอบ accountnumber หรือ ชื่อผู้ใช้งาน

buboybannok

• Newbie
  • *
สร้างเงื่อนไขตรวจสอบที่ส่วนแรกในฟังก์ชั่น เริ่มต้นไง ให้ตรวจสอบ accountnumber หรือ ชื่อผู้ใช้งาน

ช่วยแนะนำ หรือ พอจะมีตัวอย่างให้ดูบ้างไหมครับ ( ทางผมไม่มีพื้นฐานเลย..เพียงทดลองหัดเขียนจากยูทูปและบทความ นำมาประยุกต์แปลงตามความเข้าใจนะครับ ) ขอบคุณมากครับ

admin

int start()
{
    if(AccountNumber()!=123456)
     {
         Print("You account Not Permit To use This EA");
         return (0);

}
      if(AccountNumber()==123456)
      {
        // เขียน Code ให้ EA ทำงานตามต้องการที่ส่วนนี้

}

return (0);

admin

code ด้านบนเป็นตัวอย่างง่ายๆ ในการตรวจสอบเลขบัญชี ถ้าเลขบัญชีไม่ใช้ 123456 ก็จะจบทำงานทันที หากสนใจจะเรียนรู้การเขียน EA จริง สามารถสั่งชื้อหนังสือที่ทางเรารวบรวมเป็นเล่มไวแล้ว ได้นะครับ http://www.serv4fx.com/mtbook/index.php