Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: สอบถามเรื่องการจัดการ Order ครับ  (Read 7639 times)

iampick

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องการจัดการ Order ครับ
« on: กันยายน 30, 2009, 04:37:39 pm »
สวัสดีครับ
ตอนนี้ผมกำลังจะหัดเขียนให้เทรดไดมากกว่า 1 trade ครับ
ก็คือเริ่มต้นด้วย if(total<MaxTrade) .........
ได้แล้วครับ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า มันดัน Trade ที่ บาร์เดียวกัน = =
สมมติ MaxTrade = 2; อย่าง ถ้าได้ มันก็โชคดีไปคือ TP ทั้ง 2 trade แต่เวลาเสีย ก็ไปแตะ SL ทั้งสอง Trade เลยครับ

จุดประสงค์คือ อยาก trade ได้มากกว่า 1 trade แต่ ถ้า Bar นั้นๆ มี Trade เปิดอยู่ ก็จะไม่ Trade ซ้ำ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการจัดการ Order ครับ
« Reply #1 on: กันยายน 30, 2009, 04:45:08 pm »
ใช้คำสั่ง sleep()  ครับหลังจากที่ใช้คำสั่ง Ordersend   ให้มันชื้อแล้วก็ใช้คำสั่ง sleep(milisecond)  ในวงเล็บมีค่าเป็น milisecond ครับ  คำสั่งนี้เป็นการสั่งให้ ea หลับไปชั่วคราวจะหลับนานเท่าไรอยู่ที่เวลาที่เราใส่ให้ ถ้าให้หลับ 10 วินาทีก็ต้องใส่เป็น Sleep(10000) แบบนี้ครับ หลังจากคำสั่ง Sleep () ก็ให้ใส่ return 0 ไปเลยครับให้มันจบการทำงานแล้วเริ่ม ea ใหม่

iampick

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องการจัดการ Order ครับ
« Reply #2 on: กันยายน 30, 2009, 04:46:24 pm »
ขอบคุณคับ Admin
ตอบได้รวดเร็ว แม่นยำ ตรงประเด็น ปานอาชาไนย อิอิ

เด่วไปลองก่องคับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: กันยายน 30, 2009, 05:11:10 pm »
เอออีกนิด  sleep() ใช้ได้แต่ตอนเล่น demo หรือ real นะ backtest มันไม่ทำงานนะครับ

iampick

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: กันยายน 30, 2009, 05:32:40 pm »
ก็ว่าอยู่ T_T
ผม BackTest sleep ไปวันนึง มันยังวิ่ง คู่ มาเลย ตกใจ อิอิ
ขอบคุณครับผม