Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เรื่องการเช็ค TP/SL ที่ปิดไปแล้ว  (Read 7474 times)

Torred

• Newbie
  • *
เราจะให้ EA เช็คได้อย่างไรครับว่า Order ที่ปิดไปแล้วมันปิดเพราะว่าไปชน TP หรือว่าไปชน SL ครับ เราจะให้มันเช็คอย่างไรดีครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
มี 2 แบบ
1.บางโบรเกอร์ตรวจสอบคอมเม้นครับ
2.ใช้วิธีตรวจสอบราคาปิดกับค่า SL/tp ว่าเท่ากันไหม ครับวิธีนี้ใช้กับโบรเกอร์ 4 จุด

Torred

• Newbie
  • *
Admin ครับแล้วจะเลือกเฉพาะ Comment จาก Order ที่เพิ่งปิดไปล่าสุดยังไงครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ต้องใช้คำสั่งฯ OrderSelect   ใน Mode History ครับ ตำแหน่งของ Order ที่ปิดล่าสุดคือ OrdersHistoryTotal()-1  แล้วใช้คำสั่ง OrderComment() ตรวจสอบข้อความ

Torred

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆ ครับ