Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอคำชีแนะด้วยครับ  (Read 6438 times)

Alonepro

• Newbie
  • *
ขอคำชีแนะด้วยครับ
« on: พฤศจิกายน 05, 2015, 04:17:39 pm »
เราต้องเขียนโค๊ดยังไงให้ EA เปิด ออเดอร์ที่ละ 1 ตามสัญญาณ แล้วรอสัญญาณใหม่ค่อยเปิดอีก 1 ต่อ ผมงงมาทั้งวันละ t-t

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอคำชีแนะด้วยครับ
« Reply #1 on: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:53:05 am »
สร้างตัวแปรแบบ global  ขึ้นมา 1 ตัวเอาไวเก็บค่าที่เรากำหนดให้ตรวจสอบ indicator ครับ วิธีการเก็บค่าของตัวแปรตัวนี้คือ สร้างเงื่อนไข if ให้มันตรวจสอบค่าของอินดิเคเตอร์ว่าเปลี่ยนแปลงไปหรือยังถ้าเปลี่ยนแปลงแล้วเราถึงกำหนดค่าตัวแปรใหม่ ครับ

ส่วนต้องเงื่อนไขเปิด order เราต้องใช้ตัวแปรตัวนี้เข้าไปอยู่ในเงื่อนไขด้วยครับ  ถ้าไม่เข้าใจลองหาดูกระทู้เก่ามีหมดแล้วครับตัวอย่างพวกนี้ หรือลองหาในนี้กระทู้ที่มันเปิด Order ตามการเปลี่ยนสีของอินดี้ก็ได้คล้ายๆๆกันครับ