Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอคำชี้แนะด้วยครับ อยากทราบระยะห่างระหว่างเส้น ema 3 เส้น  (Read 5622 times)

ryuozero

• Newbie
  • *
รบกวนท่านผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยครับ
จากรูปคือผมต้องการทราบว่าขณะนี้เส้น ema ทั้งสามเส้นมันตีบแคบเข้าหากัน เราจะนิยามอย่างไร ให้ ea เราทราบครับ
ema 5,20,100

ถ้าได้เงื่อนไขตรงนี้ผมถึงจะเอาไปคิดเงื่อนไขการ buy หรือ sell ต่อได้ครับ

รบกวนด้วยนะครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
ใช้ผลลัพธ์จากการนำค่าของ EMA แต่ละเส้นมาลบกันครับ ว่า ผลลัพธ์ที่ได้ ณ แท่งเทียนปัจจุบัน น้อยกว่าแท่งก่อนหน้านี้หรือเปล่าครับ