Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: ขอสอบถามครับเรื่องราคาจากแท่งเทียน  (Read 8071 times)

tomkah

• Jr. Member
  • **
ขอรบกวนสอบถามว่า
1.เราจะดึงค่าราคาปัจจุบัน( current price )ของกราฟแท่งเทียนปัจจุบันมาได้ยังไงครับ

2.ส่วนคำสั่งนี้เอาไว้ดูอะไรกันแน่ครับ volumeในการซื้อขายหรือจำนวนครั้งของกราฟที่เปลี่ยนแปลงในแท่งนั้น
 double iVolume ( string symbol,int timeframe,int shift )

ขอบคุณครับ
 tomkah :)

admin

• Administrator
  • Hero Member
ตอบ
1. ค่า Ask กับ Bid ไงครับคือค่าปัจจุบันเลย
2. ดูค่าของ indi Volume จะได้ค่าอะไรอยู่ที่พารามิเตอร์ที่ใส่ไปด้วยครับ

tomkah

• **
ตอบ
1. ค่า Ask กับ Bid ไงครับคือค่าปัจจุบันเลย
2. ดูค่าของ indi Volume จะได้ค่าอะไรอยู่ที่พารามิเตอร์ที่ใส่ไปด้วยครับ

ขอบคุณครับ admin

สงสัยในข้อ 2 นะครับ ตามในหนังสือของadmin เล่ม 1 หน้า 146
คำสั่งที่ใช้แสดงค่า Tick Volume ของกราฟ
ค่า Tick Volume คือ จำนวนครั้งที่ราคามีกราฟเปลี่ยนแปลงในช่วงเวลาของกราฟ
double iVolume ( string symbol,int timeframe,int shift )
ก็เลยไม่เคลียร์ว่าต้องมี indy ด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ admin

tomkah

• **
ทำ ฺback test จน Hard disk เต็มไม่ทราบว่าต้องไปลบตรงไหนครับ ผมตามไปลบก็หาไม่เจอว่าหายไปไหน มันไปเก็บไว้ไหน เนื้อที่ในHard disk หายไปประมาณ 5 GB กว่าๆครับ :'(

tomkah

• **
เจอแล้วครับ ไฟล์ Log
C:\Users\Tomkah\AppData\Roaming\MetaQuotes\Terminal\F5C18A2156882613427FB4ACF0892997\tester\logs