Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: กำไร 100%  (Read 52167 times)

linconz

• VIP
  • Sr. Member
  • *
Re: กำไร 100%
« Reply #15 on: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:06:58 pm »
ก่อนอื่น ผมขอออกตัวก่อนน๊ะครับว่า ผมไม่ใช่เจ้าของกระทู้นี้ และไม่ได้รู้จักมักจี่กันเป็นการส่วนตัว

ปิดอันลบ แล้วเกิดอันบวกมันไม่วิ่งต่อหล่ะมันบวกน้อยลง แบบนี้ผลรวมก็ลบสิครับ
มันหยุดวิ่งคุณก็ปิดซิครับหรือต้องรอหมดตัวก่อนให้มันปิดเอง

สำหรับคุณ kanakorn ถ้าคุณเข้าใจจริงๆแล้ว คุณจะไมุุ่ถามแบบนี้หรอก โบรคเกอร์ที่เปิดได้สองทางแล้วมี swap คุณเปิดสองทาง ค่า swap ก็หมดซิครับ
ไม่ต้องไปกินค่าswap หรออกครับ ป่วยการ น้อยนิดขนาดนั้น และถ้าคุรบอกว่า 3 % ต่อเดือนนี่ผมว่า มาเทรดเองดีกว่านะครับ อย่างน้อยก็ได้วันละ 1 % แล้ว ดีกว่าเดือนละ 3 % ตั้งเยอะ บอกได้เลยวิธีนี้ไม่คุ้มเลยสักนิด ใครจะลองกด็ลองไปนะครับ เดี๋ยวจะรู้ปัญญากันเอง

คุณเป็นผู้ให้ที่ดีไม่ได้คุณก็น่าจะเป็นผู้รับที่ดีบ้างน๊ะครับ เจ้าของกระทู้เขามาบอกวิธีการเล่นอีกแบบแค่นั้น รู้จักมั๊ย Low risk น่ะ หรือ risk = 0
คนที่เล่น forex เค้าก็รู้กันทั้งนั้นแหละครับ ว่าเทรดเองได้วันเท่าไหร่  แต่มีโอกาสเสียก็มากไม่งั้นรวยกันหมดแล้ว แต่วิธีที่เค้าแนะนำไม่มีโอกาสเสีย คำว่าคุ้มไม่คุ้ม อย่าเอาตัวเองไปตัดสินซิครับ ถอยซักก้าวแล้วหมุนดูรอบๆซิ ก่อนจะตัดสินคนอื่น

ADMIN ถ้าเห็นว่าไม่สมควรลบคำตอบผมได้เลยครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #16 on: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:48:17 pm »
ใจเย็นๆๆครับคนเรามีความเห็นต่างกันได้ครับ อย่าทะเลาะกันครับเพื่อนกันทั้งนั่นครับ  บอรด์จะได้ เป็นที่รวบรวมข้อมูลที่เป้นประโยชน์ครับ

tookdee

• Newbie
  • *
« Reply #17 on: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:57:21 pm »
admin อย่าลบครับการถกเถียงมันกันด้วยเหตุด้วยผลมันจะกำลังเกิดประโชน์ครับ ผมไม่เห็นว่าทะเราะกัน ต่างคนต่างให้เหตุผลดีครับ แต่อย่าบั๊บกัน เอาเป็นว่ามีฝ่ายค้านและฝ่ายเสนอ มันจะได้รัดกุมครับ คนอื่นใครมีเหตุผลไรมาแชร์กันครับ แต่อย่าบั๊บกันครับ ผมมองดูแล้วตอนนี้ถูกทั้งคู่ครับไม่มีคนผิด เอาอีกครับเอาอีก

kanakorn

• Newbie
  • *
« Reply #18 on: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:56:25 pm »
ที่เขาเล่น กินค่าสวอบนะ เขาเล่นสามคู่เงินครับ ตำรามีไปหาอ่านเอา ไม่ได้เล่นแบบนี้ เล่นแบบนี้มีอีเอ ของดรีมที่ทำขายอยู่แล้ว ไปหาดูได้ ไม่ต้องมาทะเลาะอะไรกันหรอก กลัวพาเพื่อนไปตายกัน ต้องสามคู่ถึงจะ risk free ไม่ใช่ low risk

linconz

• VIP
  • *
« Reply #19 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:39:55 am »
พอจะมี link หรือ ตำราให้อ่านไหมครับ อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมต้อง 3 คู่
เผื่อจะเอามาเขียน ea ได้

ถ้ามีรบกวนด้วยครับ

ถ้าอะไรแรงไปผมต้องขอโทษด้วย  ไม่ได้มีเจตนาพาใครไปตายเหมือนกัน
ถกกันด้วยเหตุผลดีครับ มีการพัฒนา อยากให้เวบเราคุยกันมากๆกว่านี้หน่อย
ไม่ค่อยมีผู้ให้เท่าไหร่ เรื่องโครงการ ea ก็เงียบๆไป หมู่หรือจ่าก็ยังไม่รู้

money4book

• Full Member
  • มือใหม่ Forex
    • Fx-Friend แหล่งความรู้ Forex
« Reply #20 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:56:58 am »
ไม่รู้อันนี้เกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ ผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ

http://forexswapcollector.blogspot.com/

x-men

• VIP
  • *
« Reply #21 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:12:20 am »
ทดลอง Demo ลองดูคับ  ล้านดอลก็ได้  (ฟรี)  ทฤษฏีทางวิทยาศาสตร์ดังๆระดับโลกเขาก็ต้องทดลองและพิสูจน์กันทั้งนั้น  ไม่ได้บอกให้เชื่อคับ  ทดลองและหาเหตุผลหักล้างดิ  Forexทำเอง  กำไรเอง-ขาดทุนเอง ใครมีวิธีที่ Low risk ก็ช่วยบอกให้ชัดเจนด้วยคับ  จะได้รวยกันทั้งบอร์ด ::)

x-men

• VIP
  • *
« Reply #22 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 08:35:06 am »
เวบเมืองนอกเขาถกกันสนุกสนานคับ  ไม่เห็นเขาซีเรียส  มีไรเสริมกันเพื่อได้สิ่งดีที่สุด.......
http://www.forexfactory.com/showthread.php?s=467842241b870600fcca501b735e2e25&t=12113&page=2 ;D ;D ;D ;D ;D

kanakorn

• Newbie
  • *
« Reply #23 on: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:22:13 pm »
ผมว่ามาหาทางเขียนอีเอที่ ดร ณัฐชัย ให้แนวทางไว้น่าจะดีกว่านะครับ เอาตามนั้นหล่ะครับรวย... หลักการง่ายๆครับ ถ้าเทรดเองไม่รวยก็ ไม่สามารถหาอีเอที่ทำให้รวยได้ครับ ถ้าเทรดเองชนะ ก็ จะสร้างอีเอที่ชนะขึ้นมาได้ ส่วนเรื่องในกระทู้นี้จะถกกันอย่างไรก็สุดแท้แต่นะครับ จะว่าแรงว่าเบา สุดท้ายมันก็เงินในกระเป่าทุกท่านครับ การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนตัดสินใจลงทุนครับ

natachai

• Newbie
  • *
« Reply #24 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:58:52 am »
ใช้สิทธิพลาดพิงสักกะหน่อย   เป็นการเรียนรู้ ระบบเทรดจากการเทรดมือที่สามารถทำกำไรได้จริง แล้วหาวิธีเขียนเป็นเงื่อนไขให้อีเอช่วยเทรดฯ แทนผู้ลงทุน  ภาษาก็คือภาษาละครับ ด้นเป็นภาษาคอม ตั้งเงื่อนไขแบบหนึ่งเขียนไปอีกแบบหนึ่ง  ยังหาคนที่เขียนเข้าเงื่อนไขเต็มร้อย % ไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องที่คุย การเล่นที่ 2 คู่ ด้วยความรู้ของผมนะครับ สรุปแบบง่ายๆ ว่าไม่ใช่แนวทางที่ถูกต้อง

ส่วนวิธีการเล่นด้วย 3 คู่ขึ้นไป เป็นแนวทางที่ถูกต้อง แต่โบรกฯ ลูกเล่นเยอะครับ กำไรได้จริงๆ ต่อวันเฉลี่ยวสัก 2% ยังทำได้ยาก  และกรรมวิธีในการลงทุนแบบนี้ต้องดูแลอย่างดี ไม่เช่นนั้นเงินก็จะหมดหน้าตักได้เช่นกันกับการเทรดทั่วๆ ไป

kanakorn

• Newbie
  • *
« Reply #25 on: พฤศจิกายน 10, 2009, 01:14:44 pm »
ขอบคุีณอาจารย์นะครับที่ช่วยมาขยายวาม หวังว่า ผู้เก็งกำไรและลงทุนในนี้คงมีความระมัดระวังในการลงทุนมากขึ้นนะครับ

linconz

• VIP
  • *
« Reply #26 on: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:10:23 pm »
คืนวันพุธ ค่า swap 2-3 เท่าอะ ถ้าใครใช้วิธีนี้ลองศึกษาดู หาโบรคดีๆ ได้ค่า swap เยอะๆมีเหมือนกัน

มีไรดีๆ มาบอกด้วยน๊ะครับ

kanakorn

• Newbie
  • *
« Reply #27 on: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:12:38 pm »
เขาเอาของวันหยุดสองวันมารวมกันวันนี้นะครับ อย่าไปตกใจ ดอกเบี้ยมันเดินทุกวันนะครับ เรื่องปกติ....

Luckyking

• Jr. Member
  • **
« Reply #28 on: ธันวาคม 08, 2009, 12:11:08 pm »

ที่เขาเล่น กินค่าสวอบนะ เขาเล่นสามคู่เงินครับ ตำรามีไปหาอ่านเอา ไม่ได้เล่นแบบนี้ เล่นแบบนี้มีอีเอ ของดรีมที่ทำขายอยู่แล้ว ไปหาดูได้ ไม่ต้องมาทะเลาะอะไรกันหรอก กลัวพาเพื่อนไปตายกัน ต้องสามคู่ถึงจะ risk free ไม่ใช่ low risk

ใช้สิทธิพลาดพิงสักกะหน่อย   เป็นการเรียนรู้ ระบบเทรดจากการเทรดมือที่สามารถทำกำไรได้จริง แล้วหาวิธีเขียนเป็นเงื่อนไขให้อีเอช่วยเทรดฯ แทนผู้ลงทุน  ภาษาก็คือภาษาละครับ ด้นเป็นภาษาคอม ตั้งเงื่อนไขแบบหนึ่งเขียนไปอีกแบบหนึ่ง  ยังหาคนที่เขียนเข้าเงื่อนไขเต็มร้อย % ไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องที่คุย การเล่นที่ 2 คู่ ด้วยความรู้ของผมนะครับ สรุปแบบง่ายๆ ว่าไม่ใช่แนวทางที่ถูกต้อง

ส่วน วิธีการเล่นด้วย 3 คู่ขึ้นไป เป็นแนวทางที่ถูกต้อง แต่โบรกฯ ลูกเล่นเยอะครับ กำไรได้จริงๆ ต่อวันเฉลี่ยวสัก 2% ยังทำได้ยาก  และกรรมวิธีในการลงทุนแบบนี้ต้องดูแลอย่างดี ไม่เช่นนั้นเงินก็จะหมดหน้าตักได้เช่นกันกับการเทรดทั่วๆ ไป

พอจะมี link หรือ ตำราให้อ่านไหมครับ อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมต้อง 3 คู่  และจะControl  Order ที่เปิดอย่างไร  ขอรายละเอียดด้วยคับ  เพื่อจะได้ศึกษาและต่อยอดความรู้ครับ (ไม่อยากให้เงียบกันไปเฉยๆ  คับ) ???
ถ้ามีกำไรแน่นอน  สมาชิกในบอร์ดจะได้รวยๆกันทุกคน  ไม่ต้องเสี่ยงหมดตัว  และเสียเวลา

kanakorn

• Newbie
  • *
« Reply #29 on: ธันวาคม 08, 2009, 09:24:25 pm »
ผมว่าข้อความที่อ้างถึงนั้น มีคำตอบในตัวแล้วนะครับ คุณเทรดforex  แต่มัวมานั่ง งม หาอีเอ ในเว็บนี้เพื่อมาหวังรวยเร็วๆ รวยง่ายๆ มันก้ไม่ต่างจากมาเล่นไฮโล หรอกครับ ไปหาตำรามาอ่านได้ล้ว ฝึกฝนไปเรื่อยๆ ค่อยๆสะสมกำไรไป เดี๋ยวก็รวยครับ ทุกอย่างจะต้องใช้เวลา ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆหรอกครับ ถ้าหวังจะมาใชอีเอเทรดให้รวยผมว่าฝันลมๆแล้งๆไปเหอะครับ เทรดเองยังเจ๊ง ก็ยากที่จะหาอีเอ เทรดให้ได้กำไรครับ เพราะอีเอมันก็อิง จากการเทรดของเรานั่นหล่ะ ไม่ได้มีอะไรพิเศษเลย