Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มีใครสนใจ อยากหัดเขียน MQL4 ในรูปแบบ OOP มั้งครับ  (Read 6873 times)

admin

• Administrator
  • Hero Member
มีใครสนใจ อยากหัดเขียน MQL4 ในรูปแบบ OOP มั้งครับ ผมมีความคิดที่จะสร้าง Class ขึ้นมาเพื่อครอบ ฟังก์ชั่นที่เราใช้ประจำๆๆใน MQl4 ฟังก์ชั่นที่มีคนถามบ่อยๆว่าเขียนยังไง เนื่องจากเว็บเราเปิดมานานกว่า 6-7 ปีแล้วบางครั้งคำถามนี้ผมรู้สึกว่ามันเป็นคำถามที่ถามซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบ เลยมีความคิดที่จะจับ code พวกนี้มารวมกันเป็น Class เพียง Class เดียวเลยเพื่อง่ายต่อการที่ผู้ใช้จะนำไปพัฒนาต่อโดยทางเว็บจะ support เรื่อง Class เพียงอย่างเดียว

Alonepro

• Newbie
  • *
ผมว่าดีเลยครับใช้งานง่ายดีแต่ตอบตอนนี้ทันไหม หว่า ^___^

admin

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ช้าหรอกครับ เพราะผมเองก็รวบรวม code มาเป็น class ยังไม่ครบเลยที่ใช้บ่อยๆ