Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: เขียนคำสั่ง Alert แจ้งทาง E-Mail ยังไงครับ  (Read 7795 times)

Purd_prostreet2

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ถ้าเราจะเพิ่มคำสั่งลงไปใน EA ให้แจ้ง Alert เตือนทาง E-Mail ของเราเวลาที่มี Order เปิดตามจำนวนที่เรากำหนดไว้ยังไงครับ และเราสามารถเลือกใช้หรือไม่ใช้ฟังชั่นนี้ก็ได้ เช่น สมมุติว่าเราเลือกใช้ฟังชั่นนี้ให้มาการแจ้งเตือนมาที่ E-Mail ของเราตามที่ระบุไว้ ถ้ามีออเดอร์เปิดจำนวน 15 ไม้ ไม่ทราบว่าต้องเขียนคำสั่งยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยนะครับสำหรับความช่วยเหลือครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
จริงๆไม่มีอะไรมากครับแค่คำสั่ง mail() ธรรมดาแต่ปัญหาคือคุณต้องมี smtp server เป็นของตัวเองถึงทำการส่งเมล์ออกได้แบบแน่นอนครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณ Admin มากครับ ที่ช่วยตอบ

แล้วคำสั่งมันเขียนยังไงอ่ะครับ ที่จะให้ Alert เตือนทางเมล์เมื่อมีออเอร์ตามที่เรากำหนดอ่ะครับ อันนี้ยังไม่รู้จริงๆครับ

admin

• Administrator
  • Hero Member
bool  SendMail( string  subject,string  some_text );

แต่คุณต้องไปตั้งค่า  smtp ใน option ของ mt4 ด้วยครับ

• Newbie
  • *
Re: เขียนคำสั่ง Alert แจ้งทาง E-Mail ยังไงครับ
« Reply #4 on: มิถุนายน 03, 2015, 08:05:55 pm »
bool  SendMail( string  subject,string  some_text );

แต่คุณต้องไปตั้งค่า  smtp ใน option ของ mt4 ด้วยครับ

ขอบคุณ Admin มากเลยครับ