Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: วอนพี่ๆช่วยเขียน EA ให้คับ  (Read 7204 times)

MaxKyJanz

• Newbie
  • *
วอนพี่ๆช่วยเขียน EA ให้คับ
« on: มีนาคม 09, 2015, 10:14:18 pm »
สวัสดีคับพี่ๆชาว thaiforexea อยากจะรบกวนพี่ๆช่วยเขียน EA ง่ายๆคับ แค่ Pending Limit เท่านั้น

เงือนไข
1.สามารถกำหนดระยะห่างระหว่างออเดอร์ได้ เช่น แต่ละออเดอร์ห่างกัน 20 pip (4 ตำแหน่ง) 5 ออเดอร์ = 1 ชุด
2.สามารถกำหนดระยะห่างระหว่างชุดออเดอร์ได้ เช่น เปิดชุดแรก 5 ออเดอร์ ตามข้อที่ 1 ชุดต่อไปจะเปิดได้ เมื่อราคาวิ่งไปอีก 100 pip (4 ตำแหน่ง)
3.สามารถกำหนด MM ได้ เช่น ใน 1 ชุด (มี 5 ออเดอร์) = 10% ของทุน *หมายเหตุ* ชุดต่อไปจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เช่น ชุดแรกเปิด 5 ไม้ ผลรวมเท่ากับ 10% ชุดที่สองต้องเปิด 5 ไม้เช่นกัน แต่ ผลรวมในการเปิดจะเพิ่มขึ้นเป็น 11% ชุดต่อไปก็ 12% 13% 14% ไปเรื่อยๆ
4.สามารถกำหนดเปิดได้มากสุดกี่ชุด
5.สามารถกำหนดว่าจะ Buy Limit หรือ Sell Limit เอาเฉพาะ Limit ก็พอคับ

EA ตัวนี้ไม่มีเงือนไขปิดนะคับ ที่คิดสร้าง EA ตัวนี้เพราะ 1.MM เราคงที่ เราจะนอก MM ไม่ได้ (ผมชอบนอก MM) 2.การตั่งออเดอร์สะดวกมากขึ้น ประมาณนี้คับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากคับ