Open Forex4you Account

Server รัน EA 1000 / ปี

สั่งชื้อคู่มือการโปรแรกม MQL4

Author Topic: มีโค๊ด เช็ค profit/loss ของฝั่ง buy หรือ sell ไหมครับ  (Read 7300 times)

gong2011

• Newbie
  • *
มีโค๊ด เช็ค profit/loss ของฝั่ง buy หรือ sell  ของที่ออเดอร์เปิดอยู่ไหมครับ
- เช่นเปิด buy 10 ไม้ ผลรวมฝั่ง buy เท่ากับ 10
 หรือ  sell 5 ไม้   ผลรวมฝั่ง sell 5 ไม้ เท่ากับ  -10

ที่อยากได้โค๊ดแบบนี้เพราะจะเอาไปเป็นเงื่อนไขในการปิดออเดอร์ครับ

ruchz

• Newbie
  • *
ผมสงสัยเหมือนกนัเลยแต่ไม่มีคนมาตอบซะงั้น เว็บล้างไปแล้วเหรอเนี่ย

admin

• Administrator
  • Hero Member
วน loop orderselect แล้วใช้เงื่อนไขแยกเอาก็จบแล้วครับ  ส่วนเว็บเงียบเพราะอาจจะย้ายไป www.mql-book.com กันครับ เว็บสำหรับคนชื้อหนังสือสอนเขียน EA